Tẩy liên đỏ trên hóa đơn khi chưa xé ra khỏi cuống, có sao không?

• Thread starter Trần Thu Huyền
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

Trần Thu Huyền

Guest
12/12/06
5
0
0
Hà Nội
Chào mọi người!
Tôi là thành viên mới của Webkt rất mong được mọi người giúp đỡ.
Tôi có 1 vấn đề cần hỏi như sau:
Tôi xuất HD cho một Cty khác, nhưng tôi ghi bị sai địa chỉ, sai tới 3 tờ liền. Nhưng tôi đã chót tẩy liên đỏ, (chưa xé ra khỏi cuống phiếu). KH đến lấy HD ko nhận, bắt viết lại. Bây giừ phải làm sao đây? Vì 3 liên ko giống nhau. Mong mọi người cho ý kiến.

Xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hienxb

Trung cấp
8/12/06
64
0
6
TPHCM
thì mình hủy hóa đơn đó và xuất lại hóa đơn khác cho người ta!

T

Trần Thu Huyền

Guest
12/12/06
5
0
0
Hà Nội
hienxb nói:
thì mình hủy hóa đơn đó và xuất lại hóa đơn khác cho người ta!
Vấn đề là ở chỗ 03 liên không giống nhau. Bạn hiểu ko?

Dang Tien Thanh

Dang Tien Thanh

Mr_Nup
23/11/05
126
1
18
Tuyệt tình cốc
Trần Thu Huyền nói:
Vấn đề là ở chỗ 03 liên không giống nhau. Bạn hiểu ko?
Bạn đừng vội nóng, khi bạn chưa xé hoá đơn ra khỏi cuống thì chẳng có gì bạn phải lo lắng cả, chỉ cần gạch nó đi, ghi lại hoá đơn khác cho người ta là được, còn hoá đơn đã sai thì bạn kê bị hỏng trong báo cáo sử dụng hoá đơn cuối tháng là được thôi mà. Thân!

T

Trần Thu Huyền

Guest
12/12/06
5
0
0
Hà Nội
Nhưng tớ vẫn ko yên tâm, vì có điều luật về xử phạt đối với những hành vi vi phạm về sử dụng hóa đơn.

Dang Tien Thanh

Dang Tien Thanh

Mr_Nup
23/11/05
126
1
18
Tuyệt tình cốc
Bạn hãy yên tâm, đây là sai phạm thường gặp của người viết hoá đơn mà, nếu lo thì chỉ lo sếp nạt thôi chứ còn nhiều trường hợp khác nghiêm trọng hơn mà cái chú Thuế má cũng bỏ qua đấy thôi. Chúc bạn tuần lễ noel vui vẻ!

L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
Lỗi của bạn là đã sửa vào liên 2 của hóa đơn nhưng hóa đơn đó chưa xuất và đã báo hỏng vào tờ khai sử dụng hóa đơn nên không sao đâu. Trước đây khi chưa có kinh nghiệm mình viêt HĐ cho khách mà chỉ viết 2 liên còn liên 3 đành viết bút mực thường vào. Mình đã hủy đi viết lại. Khi đi mua hóa đơn cbộ quản lý yêu cầu mang quyển HĐ cũ để ktra mới bán cho quyển mới. mình rất sợ nhưng mà cuối cùng cũng chỉ bị nhắc nhở nhẹ nhàng thôi, không sao cả. Yên tâm đi mà

V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
37
HCM-TB
Mình nghĩ bạn đửng quá lo lắng vì hóa đơn chưa xé khỏi quyển thì không quá lo, bây giờ bạn phải giữ lại ba liên đó sau đó bạn xuất hđ mới và ghi ở hđ mới là thay thế hđ số .....vậy là tạm ổn

T

Trần Thu Huyền

Guest
12/12/06
5
0
0
Hà Nội
Cảm ơn tất cả mọi người nha.
Chúc Giáng sinh vui vẻ!

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Vu T Thanh Men nói:
Mình nghĩ bạn đửng quá lo lắng vì hóa đơn chưa xé khỏi quyển thì không quá lo, bây giờ bạn phải giữ lại ba liên đó sau đó bạn xuất hđ mới và ghi ở hđ mới là thay thế hđ số .....vậy là tạm ổn
Cũng không cần phải ghi như vậy đâu bạn ah. Cứ xuất bình thường thôi.

N

ngọc lê

Guest
Bạn không cần phải lo lắng nhiều chỉ cần hủy số HĐ đó đi và ghi lại hóa đơn khác.

B

binbi

Sơ cấp
31/10/05
38
0
6
55
da nang
như vậy, khi báo hđ bị sai thì cần những giấy tờ, xin chỉ giáo giúp

C

Cao Anh Lai

Trung cấp
27/10/06
117
0
0
43
Tp Ho Chi Minh
binbi nói:
như vậy, khi báo hđ bị sai thì cần những giấy tờ, xin chỉ giáo giúp
HĐ bạn chưa xé ra khỏi cuốn khi bị sai bạn chỉ cần kê cacbon vào cả 3 liên gạch chéo ghi chữ hủy trên HĐ là xong, cuối tháng bạn báo cáo hủy số HĐ đó trên báo cáo tình hình sử dụng HĐ thôi chứ kg cần giấy tờ gì cả.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA