thi KTNH

• Thread starter ngo thi phuong
  • Ngày gửi
N

ngo thi phuong

Guest
11/11/05
12
0
1
41
nam dinh
các bác ơi e sắp thi KTNH rồi mà em chua thuộc hết số hiệu tài khoản thì làm sao đây?bác nào đã từng thi rồi có cao kiến gì giúp em k?thanksss

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
ngo thi phuong nói:
các bác ơi e sắp thi KTNH rồi mà em chua thuộc hết số hiệu tài khoản thì làm sao đây?bác nào đã từng thi rồi có cao kiến gì giúp em k?thanksss
Thế thì em chỉ có cách học thôi, tiếc là anh không có thuốc nào làm tăng trí nhớ để tặng em cả!

B

blueremembrance

Trung cấp
ngo thi phuong nói:

Số hiệu TK kế toán NH bao la và bát ngát như thế thì học làm sao được ngay hả bạn. Chuyện đó đừng lo quá.

Nếu không nhớ được số hiệu của tài khoản chi tiết thì bạn chỉ cần nhớ tên gọi của Tk đó thôi. Khi làm bạn có thể ghi Nợ tk tiền gửi của khách hàng A... là được, đâu cần phải ghi Nợ tk 4211/4221 gì đó đâu.

Good luck!

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Em sắp thi vào ngân hàng ở vị trí nhân viên giao dịch.Các bác có cao kiến gì giúp em với.Em lại là dân kế toán chứ không phải dân Ngân hàng liệu có đang đá nhầm sân không nhỉ

M

Manh_sbv

Guest
30/12/04
42
0
0
Hà Nội
Letrans là chuyên gia về hệ thống tài khoản đấy. Các bạn có thể hỏi cách nhớ về bản chất của HTTK sẽ dễ nắm bắt hơn. Tôi thấy có một bài tạm lược của Letrans đấy, các bạn tham khảo nhé.
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=24678
Các bạn nên nhớ theo tính chất và cách phân loại chứ đừng nặng nề về số hiệu tài khoản (cỡ 900 tài khoản đến cấp 3 - các NHTM còn chi tiết tiếp ra nữa). Làm dần sẽ nhớ thôi:) chúc các bạn thành công

H

hienha

Guest
31/5/07
21
0
0
Hưng yên
em là thành viên mới.Anh chị cho em hỏi: thi vào ngân hàng sacombank như the nào ạ, có giông VIB ko ? giúp em với

H

hienha

Guest
31/5/07
21
0
0
Hưng yên
em quên mất em không nói là em muốn thi vào vị trí giao dịch viên

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA