Thủ tục đăng ký chế độ kế toán mới của DN vừa và nhỏ????

• Thread starter matbuon_839
  • Ngày gửi
M

matbuon_839

Guest
19/8/06
7
0
0
40
hà nội
Mọi người ơi! Thủ tục đăng ký chế độ kế toán mới của Dn vừa và nhỏ đầu năm 2007 thì mình phải làm những gì ??????????? Giúp mình với nha...........

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn là DNVVN nếu bạn thực hiện chế độ kế toán theo quyết định 48 thì không cần làm gì thêm. Còn nếu bạn thực hiện chế độ kế toán theo QĐ 15, thì làm công văn thông báo là thực hiện theo quyết định 15.
Thân

T

Thanhvan291

Guest
Ðề: Thủ tục đăng ký chế độ kế toán mới của DN vừa và nhỏ????

Minh mới làm kế toán nên k rành, vậy làm sao bít đc cty mình thực hiện theo QĐ 48 hay 15 vậy?

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Bạn căn cứ vào vốn điều lệ và số lao động ở đơn vị mình, tiện đây cả nhà cho hỏi luôn cty mình thuộc loại dưới 10 người nhưng mình vẫn làm theo QĐ 15 vì quen với sổ sách rồi, k thấy bác thuế ý kiến gì, k biết sau này có bị phạt không nhỉ

V

vitbauchanhche

Trung cấp
7/4/08
91
1
8
50
TP. HCM

Bạn ơi, trong quyết định 15 có ghi rõ Ban hành “Chế độ Kế toán doanh nghiệp” áp dụng cho tất cả các doanh nghiệp thuộc mọi lĩnh vực, mọi thành phần kinh tế trong cả nước, có nghĩa là không cấm DNVVN áp dụng nên sẽ không bị phạt đâu bạn nhé.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

DN vừa và nhỏ khi thành lập CCT sẽ ghi trên BB làm việc ban đầu là DN thực hiện chế độ kế toán theo QD48, muốn làm theo QD15 thì DN sẽ làm CV thông báo cho CCT, nếu ko làm thì sau này họ có lý do để xử phạt DN.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA