Chưa đăng ký chuyển lỗ với cơ quan thuế

• Thread starter nvlinh12t
  • Ngày gửi
N

nvlinh12t

Sơ cấp
30/9/06
12
0
1
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi trường hợp: công ty em năm 2005 quyết toán thuế lỗ 49.5 triệu đồng, nhưng em không thấy đăng ký chuyển lỗ với bên thuế ( trên Phụ lục số 1), như vậy có nghĩa bên em không được chuyển lỗ năm 2005 sang 2006? Em mới tham khảo ở webketoan thấy nếu muốn chuyển lỗ thì phải đăng ký với bên thuế, bây giờ em làm đăng ký chuyển lỗ có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Lập phụ lục 01, kê khai tiếp, được mà.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
nvlinh12t nói:
Các anh chị cho em hỏi trường hợp: công ty em năm 2005 quyết toán thuế lỗ 49.5 triệu đồng, nhưng em không thấy đăng ký chuyển lỗ với bên thuế ( trên Phụ lục số 1), như vậy có nghĩa bên em không được chuyển lỗ năm 2005 sang 2006? Em mới tham khảo ở webketoan thấy nếu muốn chuyển lỗ thì phải đăng ký với bên thuế, bây giờ em làm đăng ký chuyển lỗ có được không?
Thế thì chịu rồi,không được chuyển lỗ,hi vọng năm tới lỗ tiếp thì nhớ đăng ký với cơ quan thuế.

L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
Các bạn giúp mình nhé:
Thời gian đăng ký chuyển lỗ vào lúc nào? Khi lập báo cáo TC nộp cục thuế thì nộp luôn đký chuyển lỗ hay khi mời cục thuế vào quyết toán xong có số lỗ chính thức đựoc cục thuế chấp nhận mới đăng ký chuyển lỗ? thanks nhiều>

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Phải đăng ký chuyển lỗ khi nộp báo cáo TC chứ, nhỡ 2 năm sau mới quyết toán thuế (các doanh nghiệp nhỏ đều 2-3 năm mới QT 1 lần) mà mới đăng ký thì ai chấp nhận được. Việc báo cáo lỗ và đăng ký chuyển lỗ cứ làm, đến khi thuế vào quyết toán lỗ bao nhiêu thì sẽ tính sau.

phong2v

phong2v

Guest
Nếu bạn chưa lạp đăng ký chuyển lỗ của năm 2005 thì năm 2006 bạn sẽ làm cùng luôn. nếu năm 2006 bạn mà không bị lỗ thì bạn sẽ không được bù lỗ của năm 2005 nhưng bạn vẫn làm đăng ký chuyễn lỗ để có thể bù vào các năm sau (được chuyển trong 5 năm kể từ năm tiếp sau khi năm bị lỗ), phụ lục đăng ký chuyển lỗ không phải là nộp với BCTC mà phải kẹp và nộp cùng với báo cáo thuế thu nhập doanh nghiệp bạn ạ

L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
Cảm ơn các bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA