Chấm công với Excel

• Thread starter Trần Lan Phương
  • Ngày gửi
T

Trần Lan Phương

Guest
12/12/06
10
0
0
HÀ NỘI
Xin mọi người giúp tôi:
Tôi phụ trách việc chấm công cho nhân viên. Công việc đòi hỏi mọi người hay phải làm thêm giờ, nhưng khi đó cty tôi chấm công thời gian làm thêm theo giờ làm
VD: A làm thêm từ 20h30 và kết thúc lúc 24h00.( A làm 3h30, tính nhẩm)
Vậy tôi phải lập công thức ntn để chấm công cho nhân viên làm thêm theo giờ?
Chứ tính nhẩm thế này mệt quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

farway72

Guest
22/12/05
53
0
0
52
HN
Trần Lan Phương nói:
Xin mọi người giúp tôi:
Tôi phụ trách việc chấm công cho nhân viên. Công việc đòi hỏi mọi người hay phải làm thêm giờ, nhưng khi đó cty tôi chấm công thời gian làm thêm theo giờ làm
VD: A làm thêm từ 20h30 và kết thúc lúc 24h00.( A làm 3h30, tính nhẩm)
Vậy tôi phải lập công thức ntn để chấm công cho nhân viên làm thêm theo giờ?
Chứ tính nhẩm thế này mệt quá.

Bạn download Hàm Chấm Công của anh Lê Văn Duyệt tại đây về tham khảo nha. Hiện tại ở box Excel và Kế toán cũng có một số topic bàn luận về vấn đề này. Bạn tìm bài, bằng cách click chuột vào nút "tìm kiếm" ở góc phải trên_gần chỗ bạn login nha.

L

LekhuongDuy

Guest
21/12/06
5
0
1
54
TP-HCM
Xin ho giup toi dua mot danh sach cua mot bang tinh khac vao môt o (VD: dua danh sach ma so phieu thu - chi vao muc so phieu thu - chi trong trong phieu thu chi de chon lua). Xin chan thanh cam on.

F

farway72

Guest
22/12/05
53
0
0
52
HN
LekhuongDuy nói:
Xin ho giup toi dua mot danh sach cua mot bang tinh khac vao môt o (VD: dua danh sach ma so phieu thu - chi vao muc so phieu thu - chi trong trong phieu thu chi de chon lua). Xin chan thanh cam on.

Anh nhớ gõ bài có dấu nha. Anh xem bài Hiểu thêm về Validation của chị handung107 nha.

T

Trần Lan Phương

Guest
12/12/06
10
0
0
HÀ NỘI
farway72 nói:
Bạn download Hàm Chấm Công của anh Lê Văn Duyệt tại đây về tham khảo nha. Hiện tại ở box Excel và Kế toán cũng có một số topic bàn luận về vấn đề này. Bạn tìm bài, bằng cách click chuột vào nút "tìm kiếm" ở góc phải trên_gần chỗ bạn login nha.
Em download Hàm Chấm Công của anh Lê Văn Duyệt rồi nhưng ling đó đã bị hỏng. Ai biết xin sửa lại hộ em.
Cám ơn nhiều!

T

Trần Lan Phương

Guest
12/12/06
10
0
0
HÀ NỘI
Ling đã bị hỏng xin sửa giúp

farway72 nói:
Em download Hàm Chấm Công của anh Lê Văn Duyệt rồi nhưng ling đó đã bị hỏng. Ai biết xin sửa lại hộ em.
Cám ơn nhiều!

F

farway72

Guest
22/12/05
53
0
0
52
HN
Trần Lan Phương nói:
Cám ơn nhiều!

Link không hề bị hỏng, farway đã kiểm tra lại. Chắc tại mấy hôm nay mạng bị chập chờn nên bạn down không đc. Bạn thử lại lần nữa xem sao nha!.

L

LekhuongDuy

Guest
21/12/06
5
0
1
54
TP-HCM
Xin lỗi các bạn! vì là vì mới tham gia diễn đàn lần đầu, nên không biết gõ dấu vào khung diễn đàn (chứ không phải viết chữ không bỏ dấu ). Cám ơn các bạn farway72, hieu 1563, chi HanDung 107 đã hướng sử dụng Validation thật là thú vị và bổ ích. Nhân đây xin diễn đàn hỗ trợ cho mình cách thiết kế một trang chủ của phần mềm kế toán trên Excel gồm những Buton(giống như file phần mềm kế toán DN trên diễn đàn). Mà khi kích vào nút chọn Buton thì có thể mở trực tiếp các bảng tính và các menu con mà không cần vào sheet và cách tạo một nút chọn để trở về trang chủ ban đầu. Xin chân thành cám ơn!

Sửa lần cuối:
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
LekhuongDuy nói:
Xin lỗi các bạn! vì là vì mới tham gia diễn đàn lần đầu, nên không biết gõ dấu vào khung diễn đàn (chứ không phải viết chữ không bỏ dấu ). Cám ơn các bạn farway72, hieu 1563, chi HanDung 107 đã hướng sử dụng Validation thật là thú vị và bổ ích. Nhân đây xin diễn đàn hỗ trợ cho mình cách thiết kế một trang chủ của phần mềm kế toán trên Excel gồm những Buton(giống như file phần mềm kế toán DN trên diễn đàn). Mà khi kích vào nút chọn Buton thì có thể mở trực tiếp các bảng tính và các menu con mà không cần vào sheet và cách tạo một nút chọn để trở về trang chủ ban đầu. Xin chân thành cám ơn!

Bạn xem các bài ở box Excel và VBA cùng với các file kế toán ở thư viện, bạn sẽ học hỏi được rất nhiều đó!.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA