Có phải đăng ký sổ sách kế toán với cơ quan thuế không?

• Thread starter ntcom2006
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ntcom2006

Guest
25/12/06
4
0
0
43
Ha Noi
vì mới ra trường nên em không biết,em nhờ anh chị giải đáp giúp em?đầu năm có phải đăng ký sổ sách với cơ quan thuế?vì cty em làm sử dụng theo phương pháp chứng từ ghi sổ,em thấy có người nói phải đi đăng ký có người nói không phải đăng ký,cứ theo trình tự của chứng từ ghi sổ mà làm, thật sự em rất hoang mang mong anh,chị hãy giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
Công ty mới thành lập, có NV gì phát sinh thì định khoản và hạch toán theo hình thức chưg từ ghi sổ. Nhiều NV thì mỗi này hoặc vài 3 ngày lập ctừ 1 lần, ít NV thì 1 tuần , 1 tháng 1 lần tùy cty bạn. không cần đký với thuế cứ đúng chế độ ktoán mà làm. Cuối năm trong thuyết minh báo cáo tc nộp cục thuế là có đủ tt đăng ký rồi. Chúc bạn thành công!

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Đối với Cty mới thành lập, sau khi nhận Giấy ĐKKD ở Sở KHĐT, bạn phải đăng ký hình thức kế toán với Cơ Quan Thuế.
25/01 kỳ kế toán tiếp theo là bạn đăng ký Bảng lương, Thuế TNDN tạm thính cho kỳ kế toán tiếp theo.
Cuối quý 1 kỳ kế toán tiếp thì bạn phải hoàn tất việc Báo cáo tài chính kỳ vừa qua.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Bởi: Cẩm Thuý
bạn phải đăng ký hình thức kế toán với Cơ Quan Thuế.
Bạn có thể cho biết qui định nằm ở văn bản nào?
Cuối quý 1 kỳ kế toán tiếp thì bạn phải hoàn tất việc Báo cáo tài chính kỳ vừa qua.
Cái này cũng thế, qui định cho công ty nào,ở đâu mà làm BCTC nhiều thế.Theo tớ thì chỉ có DNNN thôi.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Bạn Thiện thân.
- Đăng ký hình thức kế toán theo mẫu I.3 (KH - KT -TK), tên đầy đủ là TỜ ĐĂNG KÝ THỰC HIỆN HÌNH THỨC KẾ TOÁN VÀ SỬ DỤNG HÓA ĐƠN,trong đó gồm: hình thức kế toán, tài khoản sử dụng, hình thức nhập xuất hàng hóa, phươg pháp kê khai, loại hóa đơn sử dụng và hình thức lưu sổ kế toán.
- Báo cáo tài chính thì có phải khi kết thúc niên độ kế toán hay kỳ kế toán bạn phải báo cáo theo Quyết Định 15/QĐ-BTC ngày 20/03/2006.

vanvu

vanvu

Trung cấp
16/10/04
116
0
0
Đồng Nai
Cẩm Thuý nói:
Bạn Thiện thân.
- Đăng ký hình thức kế toán theo mẫu I.3 (KH - KT -TK), tên đầy đủ là TỜ ĐĂNG KÝ THỰC HIỆN HÌNH THỨC KẾ TOÁN VÀ SỬ DỤNG HÓA ĐƠN,trong đó gồm: hình thức kế toán, tài khoản sử dụng, hình thức nhập xuất hàng hóa, phươg pháp kê khai, loại hóa đơn sử dụng và hình thức lưu sổ kế toán.
- Báo cáo tài chính thì có phải khi kết thúc niên độ kế toán hay kỳ kế toán bạn phải báo cáo theo Quyết Định 15/QĐ-BTC ngày 20/03/2006.
Nhờ bạn Cẩm Thúy gửi cho mình mẫu I.3 với nha ( vuaccounting@yahoo.com.vn.
Cảm ơn bạn nhiều nha

A

ATcomm

Trung cấp
25/1/07
71
0
6
Hà Nội
webtamsu.com
Cẩm Thúy ơi bạn gửi cho mình xin mẫu I.3 vào hòm thư phuongnt@6868.vn nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
Các bạn cho mình hỏi thêm là cty mình thành lập đc 1 năm rồi nhưng cty mình chưa đăng ký hình thức ghi sổ với cơ quan thuế thì bây giờ mình phải làm sao?

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
Cẩm Thuý nói:
Bạn Thiện thân.
Ối giời ơi, bà con ơi. Làm phải tuân theo pháp luật chứ. Cứ nói là phải đăng ký thì là cả làng phải hỏi là nó nằm trong quy định nào của pháp luật chứ chưa biết nó nằm ở chỗ nào đã cuống cả lên vậy. Mình không thấy pháp luật quy định thì mình cũng không cần phải thực hiện. Bên thuế họ đi quyết toán họ cũng không thể nói mình được.

T

Thùy Hương

Guest
em có người quen làm ở phòng thuế tuyên truyền nói là phải đăng ký mở sổ kế toán với cục thuế quản lý mình nếu không thì phạt cho cháy túi. Nhưng em lên hỏi anh Quản lý bọn em thì anh ấy bảo không phải đăng ký, em cứ là đúng là được. Híc híc! Em cũng chẳng biết trăng sao gì nữa, cũng tự ý mở sổ thôi vì ghi sổ trên máy tính mà. Tiếc là Cty em lại chuyển địa điểm sang quận khác nên đành tự lần mò
Chi ơi gửi cho em cái mẫu I.3 cho em với, có vẫn yên tâm hơn, meo meo của em là: bumby1703@yahoo.com

L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Chào các pác..cho e hỏi chút là: Cty e đổi từ TNHH sang CPhần,e định ra Thuế làm việc đổi tên Cty nhưng các pác có biết phải mang theo nhưng giấy tờ gì ngoài Giấy chứng nhận đkkd của sở KH và Đt mới nhất hok?xin cảm ơn
Bạn chỉ cần làm một cái công văn nói về việc thay đổi, có những thay đổi gì bạn nói rõ,và làm cái mẫu 08 nữa và kẹp cả Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh mới nữa (Công văn làm 02 bản). Nếu mình nhớ không nhầm.

1

1986

Guest
19/11/08
79
0
6
thien bang hoi
cty mình cũng mới thành lập từ tháng 5 mình chưa đăng ký hình thức ghi sổ ai có mẫu I.3 thì cho mình với hoặc gửi vào mail hộ mình nhé x260971@gmail.com.

M

mechip

Sơ cấp
21/11/08
19
0
0
40
HA NOI
Dạ em cũng xin một bản ah, ai có gủi luôn cho em với, đc mail: phanthanhnga_vt@yahoo.com, thanks nhiều ạ

A

Alice48

Guest
24/7/08
2
0
1
38
Ha Nam
Công ty mình cũng thành lập từ tháng 5 và chưa có đăng ký. Mình mới ra trường nên cũng chưa biết là thế nào? Bạn có thể gửi cho mình mẫu I.3 vào địa chỉ mail: hangnguyen48@gmail.com
Bạn cho mình hỏi: Nếu đã làm sổ sách chứng từ trên máy, thì mình có cần phải làm sổ sách lưu nữa không?
Cám ơn các bạn nhiều nhé.

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Công ty mình cũng thành lập từ tháng 5 và chưa có đăng ký. Mình mới ra trường nên cũng chưa biết là thế nào? Bạn có thể gửi cho mình mẫu I.3 vào địa chỉ mail: hangnguyen48@gmail.com
Bạn cho mình hỏi: Nếu đã làm sổ sách chứng từ trên máy, thì mình có cần phải làm sổ sách lưu nữa không?
Cám ơn các bạn nhiều nhé.

Không cần đâu bạn :1nono:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA