Viết hóa đơn có cần chi tiết cấu hình sản phẩm không?

• Thread starter ngochue
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Công ty kinh doanh về máy tính xách tay! Vậy cho em hỏi:
1) Khi viết hóa đơn em có cần viết rõ cấu hình của máy không?
Giả sử em không viết cấu hình của máy, và tên máy thì mình có bị Thuế phạt không?
VD: máy tính công ty em nhập dòng IBM lenovo......và trong dòng đó có rất nhiều modem khác nhau. Nhưng khi viết hóa đơn em chỉ viết Bán máy tính IBM lenovo như vậy có bị phạt không ạ?
Anh chị làm ơn trả lời nhanh giúp em. Vì giám đốc bảo phải viết ngay, nhưng em vẫn thắc mắc không biết viết như vậy có vi phạm luật thuế không?
Nếu vi phạm thì sẽ bị xử lý sao? và ai là người chịu trách nhiệm.
Tên người bánhàng là tên em
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
ngochue nói:
Công ty kinh doanh về máy tính xách tay! Vậy cho em hỏi:
1) Khi viết hóa đơn em có cần viết rõ cấu hình của máy không?
Giả sử em không viết cấu hình của máy, và tên máy thì mình có bị Thuế phạt không?
VD: máy tính công ty em nhập dòng IBM lenovo......và trong dòng đó có rất nhiều modem khác nhau. Nhưng khi viết hóa đơn em chỉ viết Bán máy tính IBM lenovo như vậy có bị phạt không ạ?
Anh chị làm ơn trả lời nhanh giúp em. Vì giám đốc bảo phải viết ngay, nhưng em vẫn thắc mắc không biết viết như vậy có vi phạm luật thuế không?
Nếu vi phạm thì sẽ bị xử lý sao? và ai là người chịu trách nhiệm.
Tên người bánhàng là tên em
:wall:

Không nhất thiết phải viết rõ trong hóa đơn là cấu hình nào. Bạn có thể viết "Bộ máy vi tính" chẳng hạn (đơn vị tính là bộ)

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Tên hàng hóa dịch vụ bạn ghi rõ: MÁY IBM LENOVO kèm theo modem tương ứng với máy nhé. Ghi như thế bạn mới biết và đối chiếu nhập xuất tồn nữa chứ ghi ko đủ thông tin sau này không biết đường mà lần. Đơn vị tính là cái. Nếu dùng cấu hình để phân biệt sản phẩm thì cũng ghi rõ cấu hình nhé ví dụ máy IBM P4 khác IBM P3 mà. Nói chung nếu có điểm khác biệt giữa các máy đó nhưng cùng chủng loại, cùng dòng máy thì nên ghi rõ ràng vì giá đầu vào của chúng khác nhau, phải theo dõi hàng tồn và giá vốn riêng biệt.
Thân!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA