Hạch toán sai đổi lại BCTC!

• Thread starter Vutrangia
  • Ngày gửi
V

Vutrangia

Sơ cấp
23/2/14
5
0
1
40
Hà Nội
Chào các bạn!
Mình đang rối bời với mớ lộn xộn do êế toán cũ để lại.
Công ty mình hoạt động trong lĩnh vực vận tải hành khách. KT cũ hạch toán chi phí nhiên liệu, nhân công, khấu hao TSCĐtruiwc tiếp vào TK 154 chi tiết 154.1: Chi phí nhiên liệu, 154.2: chi phí nhân công, 154.7: chi phí khấu hao.... không qua TK 621, 622, 627.... đã nộp hết BCTC từ năm 2009 đến hết 2013 giờ mình thấy ko hợp lý lắm mà chưa biết xử lý thế nào?. nHơn nữa chứng từ sổ sách liên quan đến TSCĐ cũng ko có gì? Bạn nào biết giúp mình với! Hơn nữa TSCĐ cũng ko đăng ký phương pháp trích khấu hao với cơ quan thuế. Công ty làm theo QĐ 15

Cảm ơn cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

canhbuomxanh84

Sơ cấp
12/4/13
26
0
1
dong nai
Ðề: Hạch toán sai đổi lại BCTC!

Phải làm lại BCTC và nộp lại thôi
Mình cũng đang làm lại nè

ketoanhathanh

ketoanhathanh

Guest
19/1/14
27
1
8
HA NOI

BCTC là Số liệu tổng hợp mà bạn ko cần sửa lại đâu, chỉ sửa lại sổ thôi cho lướt qua TK 621 -622 -627--> kết chuyển vào TK 154--> 632 là oke. Thiếu Sổ TSCĐ thì làm thêm sổ này

ketoanhathanh

ketoanhathanh

Guest
19/1/14
27
1
8
HA NOI

BCTC là Số liệu tổng hợp mà bạn ko cần sửa lại đâu, chỉ sửa lại sổ thôi cho lướt qua TK 621 -622 -627--> kết chuyển vào TK 154--> 632 là oke. Thiếu Sổ TSCĐ thì làm thêm sổ này

T

Tang Ngoc Nga

Guest
22/2/14
1
0
0
TPHCM

Chào các anh chị.

Cho em hỏi , đả nộp BCTC năm rồi và phát hiện thấy sổ TGNH số dư cuối bị sai do KTTGNH sót 01 but toán là thanh toán tiền trả cho nhà cung cấp . Như vậy phải điều chỉnh như thế nào? trong khi đã nộp BCTC năm rồi. Nhờ các anh chị hướng dẫm dùm
Cám Ơn
Nga

ketoanhathanh

ketoanhathanh

Guest
19/1/14
27
1
8
HA NOI

Theo mình nếu CQ thuế chỗ bạn cho nộp lại thì nên sửa năm nào đi năm đó cho dễ theo dõi. Còn ko thì bổ sung ngay vào đầu năm sau vì ko ảnh hưởng đến LN và nghĩa vụ thuế năm trước

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA