Sổ phụ ngân hàng

• Thread starter trangtran_bt
  • Ngày gửi
X

xuanhuong89x

Sơ cấp
8/10/17
1
0
1
34
Ngày 8/9 khách chuyên cho ty mình 45,000 usd, báo có trên sao kê 44,800 usd. Cuối tháng NH xuất hoá đơn VAT kèm bảng kê chi tiết phí báo có cho ngày 8/9: 50 usd, VAT: 5 usd. Vậy mình định khoản như sau đúng ko ạ?
Nợ 112 (số tiền thực nhận) 44,800 usd
Nợ 6422 (phí NH nước ngoài trừ) 145 usd
Nợ 6422 (phí báo có NH trong nước trừ) 50 usd
Nợ 1331 (VAT) 5 usd
Có 131 45,000 usd
Với lại tỷ giá trên bảng kê chi tiết phí báo có NH trong nước ghi TG A, xuất hoá đơn VAT là TG B. Vậy mình sẽ ghi nhận theo tỷ giá nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Mr. Tuấn Anh

Mr. Tuấn Anh

Sơ cấp
5/3/19
1
0
1
37
Mình làm cơ quan BHXH, hàng ngày phát sinh rất nhiều đơn vị nộp tiền. mình có thể lên Internetbanking để in chi tiết nộp tiền về để lưu được không (không có chữ kí bên NH) sau đó cuối tháng thực hiện đối chiếu số dư và ký xác nhận sổ phụ tổng

Quỳnh VCB 081

Quỳnh VCB 081

Sơ cấp
10/5/19
2
0
1
29
Hi bạn, mình cũng đang có thắc mắc giống vậy. Các chứng từ báo nợ có, tự động không cần kí đóng dấu. Chỉ cần cho bên NH kí và đóng dấu mộc bản sao kê tổng cuối tháng thôi. Không biết làm vậy bên thuế ko nữa

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Có bạn nào làm ở doanh nghiệp có giao dịch với ACB thì cho mình hỏi là ACB hiện tại có sổ phụ online không nhỉ, chứ giờ ngại đi lấy sổ phụ bản cứng ở ngân hàng lắm rùi hihi....
Sao kê online thì in được.
Sổ phụ hiện tại ko hỗ trợ in hàng loạt, mà khi phát sinh hàng ngày họ có gửi mail chứng từ cho mình chị ah

• Like
Reactions: tamnt07
mocchuan

mocchuan

Sơ cấp
2/7/15
9
2
3
30
mocdep.vn
chỉ là 1 dạng sao kê lưu trữ để xác minh dòng tiền ra vào 1 cách hợp pháp đó bạn

• Like
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Ý mình là sổ phụ mà có thể lấy từ email ngân hàng gửi hoặc trực tiếp trên trang của ngân hàng mà không cần phải đi lấy bản cứng có ký tên đóng dấu của ngân hàng, có giá trị như bản cứng luôn ý
View attachment 39479
Giờ giao dịch điện tử hết rồi, ko có dấu vẫn có tính pháp lý, Đoàn nào khó thì làm công văn ra ngân hàng yc sao kê có dấu đỏ.

Như em làm với TCB, giờ họ có cấp chứng từ có dấu đỏ đâu, trên sao kê ghi rõ thông tin việc ko có dấu đỏ luôn chị ah

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA