Sổ phụ ngân hàng

• Thread starter trangtran_bt
  • Ngày gửi
P

PGVIETNAM

Guest
14/10/11
4
0
0
HN
các bác ơi cho em hỏi với: em lập tài khoản ở hà Nội nhưng em muốn lập sổ phụ tại hải phòng có được hay ko? và cần những thủ tục gi?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
các bác ơi cho em hỏi với: em lập tài khoản ở hà Nội nhưng em muốn lập sổ phụ tại hải phòng có được hay ko? và cần những thủ tục gi?
Bạn nên liên lạc với NH để hỏi về thủ tục.

smiler090985

smiler090985

Trung cấp
8/4/10
77
3
8
Đồng Nai
mở tài khoản ở đâu thì sổ phụ phát sinh ở đó chứ, bạn nên hỏi NH xem, mình cũng chưa hiểu ý bạn

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
215
2
0
Nơi tình iu bắt đầu
Ðề: Sổ phụ ngân hàng

ko có phát sinh thì vần phải lấy sổ phụ chứ nhỉ? mình mây tháng mới lấy 1 lần.hik

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chào bạn
Nói chung lấy hay ko là tùy theo yêu cầu của CV , tốt nhất cứ vào đầu tháng lên NH lấy sổ phụ cuối tháng trước để đối chiếu số dư TK NH , cách này hơi mắc công 1 chút nhưng mình tránh được những sai sót do hạch tóan thiếu nghiệp vụ ps có liên quan đến NH.Thân

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
uh mình cũng rất muốn tháng nào lấy tháng đấy nhưng sếp bảo có cần thiết phải thế không. mất thời gian. cái này rất quan trọng đúng khong nhưng mình không biết giải thích sao nữa

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Ðề: Re: Sổ phụ ngân hàng

uh mình cũng rất muốn tháng nào lấy tháng đấy nhưng sếp bảo có cần thiết phải thế không. mất thời gian. cái này rất quan trọng đúng khong nhưng mình không biết giải thích sao nữa
Oh sếp bạn hay nhỉ. 1 năm bạn lấy sổ phụ 1 lần cũng k ai cấm cả. Nhưng đến lúc đối chiếu sổ thì mệt thôi.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa

thế ngân hàng bên bạn cuối tháng họ không có hoá đơn GTGT về các chi phí cho bạn để hạch toán thuế à, mình 2 tháng mà k đi lấy là chị quản lý càu nhàu rồi haizzzzzzzzz

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
Re: Ðề: Re: Sổ phụ ngân hàng

thế ngân hàng bên bạn cuối tháng họ không có hoá đơn GTGT về các chi phí cho bạn để hạch toán thuế à, mình 2 tháng mà k đi lấy là chị quản lý càu nhàu rồi haizzzzzzzzz
chỉ có giấy báo nợ thôi chứ làm gì có hóa đơn giá trị gia tăng nào. giấy báo nợ đó nói đến chi phí và thuế 10%. mỗi tháng thuế GTGT đó có 1000đ nên mình cũng không khai thuế. mà nếu có khai thuế thì phải là hóa đơn như quy định chứ nhỉ

Oh sếp bạn hay nhỉ. 1 năm bạn lấy sổ phụ 1 lần cũng k ai cấm cả. Nhưng đến lúc đối chiếu sổ thì mệt thôi.
đúng rồi. mình hạch toán trên excel làm thủ công nên cuối tháng mình chưa khóa sổ đây này. đợi lấy về đã rồi làm. cứ 3 tháng mình lấy một lần không thì tùm lum lên mất. sếp không ký giấy giới thiệu thì đành chịu lấy sao được. haizzzzzzzzzz

Sửa lần cuối:
ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
Ðề: Re: Ðề: Re: Sổ phụ ngân hàng

chỉ có giấy báo nợ thôi chứ làm gì có hóa đơn giá trị gia tăng nào. giấy báo nợ đó nói đến chi phí và thuế 10%. mỗi tháng thuế GTGT đó có 1000đ nên mình cũng không khai thuế. mà nếu có khai thuế thì phải là hóa đơn như quy định chứ nhỉ
Hơ hơ, thế ngân hàng bạn k có thôi chứ ngân hàng mình có hoá đơn gtgt mà VD như phí dịch vụ, phí thanh toán

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
mình ngân hàng Vietcombank. mỗi lần mình lấy thì chỉ có mấy cái giấy báo nợi báo có thôi chứ ngoài ra chẳng còn gì nữa. Hay cty mình không phát sinh nên không có nhỉ. mỗi tháng chỉ có 1.000 đ thuế GTGT tiền phí dịch vụ quản lý thôi ngoài ra không có gì hết

N

nguyenthaokt88

Trung cấp
1/11/11
62
0
0
36
bac ninh

chào bạn công ty mình cũng mở tài khoản ở ngân hàng vietcombank. Mình lấy chứng từ họ sẽ trả sổ phụ ngân hàng (chỉ là một tờ sổ giống như giấy báo nợ báo có chứ không phải quyển) , giấy báo nợ, giấy báo có kèm theo, và tờ in sao kê nữa bạn ạ.

Nếu chỉ có vậy là họ đưa thiếu cho bạn, bạn đến ngân hàng nơi công ty bạn mở tài khoản giao dịch yêu cầu người ta cấp thêm cho bạn nhé! Chúc bạn năm mới nhiều may mắn!

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
Re: Ðề: Re: Sổ phụ ngân hàng

chào bạn công ty mình cũng mở tài khoản ở ngân hàng vietcombank. Mình lấy chứng từ họ sẽ trả sổ phụ ngân hàng (chỉ là một tờ sổ giống như giấy báo nợ báo có chứ không phải quyển) , giấy báo nợ, giấy báo có kèm theo, và tờ in sao kê nữa bạn ạ.
Nếu chỉ có vậy là họ đưa thiếu cho bạn, bạn đến ngân hàng nơi công ty bạn mở tài khoản giao dịch yêu cầu người ta cấp thêm cho bạn nhé! Chúc bạn năm mới nhiều may mắn!
tờ in sao kê có phải tiêu đề ghi là sổ chi tiết hạch toán không nhỉ. mỗi tháng mình chỉ có 3 loại đó là: sỏ chi tiết hạch toán ghi tổng hợp các phát sinh tăng giảm của 112, và 1 giấy báo nợ báo có thôi.
bên bạn họ còn đưa cho thêm tờ gì nữa vậy.
thank's

M

maoga89

Guest
22/6/11
6
0
1
Hà Nội

ca nha oi cho em hoi chut, o so phu Techcombank co phí VAT với Phí số dư tôi thiếu thì hạch toán vào TK nao, giúp e vơi, em la kế toán mới, hix hix

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
Re: Ðề: Sổ phụ ngân hàng

ca nha oi cho em hoi chut, o so phu Techcombank co phí VAT với Phí số dư tôi thiếu thì hạch toán vào TK nao, giúp e vơi, em la kế toán mới, hix hix
xin chào, vẫn hạch toán bình thường vào Nợ 642,133 có 112 thôi. vì chi phí đó trừ luôn vào tiền giử ngân hàng mà có phải nộp bằng tiền mặt đâu
thân!

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
37
Hồ Tây Cty
Ðề: Re: Ðề: Re: Sổ phụ ngân hàng

tờ in sao kê có phải tiêu đề ghi là sổ chi tiết hạch toán không nhỉ. mỗi tháng mình chỉ có 3 loại đó là: sỏ chi tiết hạch toán ghi tổng hợp các phát sinh tăng giảm của 112, và 1 giấy báo nợ báo có thôi.
bên bạn họ còn đưa cho thêm tờ gì nữa vậy.
thank's
thông thường 1 sổ chi tiết hạch toán hay gọi là sổ phụ của 1 ngày phát sinh giao dịch gồm có:
trang đầu tiên: tờ in sao kê của tất cả giao dịch có trong ngày.
trang tiếp: in chi tiết từng giấy báo nợ, báo có, giấy nộp(lĩnh) tiền,giấy tờ liên quan đến tín dụng ..vv.. theo các nghiệp vụ phát sinh ở trang đầu.
trong trường hợp ko có phát sinh mà đến cuối tháng mới có, thì trang sau là giấy thông báo tiền lãi TK của DN.

L

lovesmile0605

Guest
23/9/12
1
0
1
31
Ha Noi

xin chào cả nhà.e là thành viên mới,giờ e muốn thu thập các chứng từ có liên quan đến sổ phụ ngân hàng như phiếu chi,giấy lĩnh tiền,bản sao kê và ý nghĩa của các chứng từ,anh chị nào có gửi lên giúp e với ạ,e cảm ơn nhiều!

tinhdonphuong

tinhdonphuong

Trung cấp
13/12/12
78
0
0
Hà Nội

ngân hàng bên bạn là ngân hàng gì mà lạ vậy. bên mình là ngân hàng VCB, lấy sổ phụ là quyền lợi của mình chứ đâu có mất phí gì đâu. Còn nữa nếu như mình đã lấy rồi mà làm mất sổ phụ thì ngân hàng bên mình còn cẩn thận in lại cho 1 bản khác với số của bản đã mất nữa.

T

tranphuong278

Guest
9/5/11
1
0
0
Hà nội

hic. mọi người ơi, bên công ty mình kế toán nghỉ mà ko bàn giao, em kế toán mới ko biết lấy số phụ mấy tháng liền, giờ làm thế nào được ah, ra ngân hàng người ta có cho lấy ko nhỉ. hic. mợi người tư vấn giúp em với!.hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA