Giúp đỡ: Hàm tính tổng có điều kiện Sumif

• Thread starter benlove
  • Ngày gửi
benlove

benlove

Trung cấp
12/3/12
59
1
8
35
binh phuoc
Mong mọi người giúp em , không biết sai chỗ nào mà em dùng hàm sumif không cho ra kết quả đúng của những dòng "Tổng" . Em gửi file lèm theo .

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhchauh9

Guest
9/4/14
2
0
0
37
Cam Thach - Cam Xuyen
Ðề: Xin trợ giúp về hàm Tính tổng có điều kiện Sumif.

Ham sumif la ham minh dung de tinh tong nhung dieu kien bat buoc la ham phai co thuoc tinh chung. VD: sumif(A:A, B:b,c:c)
thi a, va b phai co nhung code giong nhau

Cao Thanh Tam

Cao Thanh Tam

Trung cấp
18/6/08
68
14
8
TP.HCM
dichvucongnghe.net

Ham sumif la ham minh dung de tinh tong nhung dieu kien bat buoc la ham phai co thuoc tinh chung. VD: sumif(A:A, B:b,c:c)
thi a, va b phai co nhung code giong nhau

Bạn lưu ý viết bài trả lời có dấu bạn nhé.

Tks,

M

minhchauh9

Guest
9/4/14
2
0
0
37
Cam Thach - Cam Xuyen

Mình gửi cho bạn file đính kèm cách dùng hàm sumif bạn tham khảo nhé.
Chúc bạn thành công.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

Mong mọi người giúp em , không biết sai chỗ nào mà em dùng hàm sumif không cho ra kết quả đúng của những dòng "Tổng" . Em gửi file lèm theo .

Hàm sumif không khó lắm đâu, nếu đọc tiếng Anh được thì xem hướng dẫn bằng cách chọn fx và đọc hướng dẫn.

levanton

levanton

Cao cấp

Không thấy file bạn gửi kèm, bạn có thể gửi vào điạ chỉ levanton777@yahoo.com.vn đề được kiểm tra, giải thích.

benlove

benlove

Trung cấp
12/3/12
59
1
8
35
binh phuoc

Không thấy file bạn gửi kèm, bạn có thể gửi vào điạ chỉ levanton777@yahoo.com.vn đề được kiểm tra, giải thích.
Dạ cháu cảm ơn chú LEVANTON, cháu đã tìm được lỗi sai rồi ạ. Phải mất 2 tiếng mò mẫm. Mà giờ cháu mới biết quy định đính kèm tải liệu theo , vì cháu có bài gửi ít quá ạ .

hoangduyen2210

hoangduyen2210

Sơ cấp
24/4/14
5
0
0
Lào Cai

Cấu trúc hàm: =sumif(điều kiện,vùng chứa điều kiện,cột tính tổng) nếu bạn làm ra kết quả ko đúng thì bạn kiểm tra lại phần điều kiện và vùng chứa điều kiện nhé. có thể nhập ở phần này có sai sót nên trong quá trình dò tìm điều kiện để tính tổng không chính xác.cột tính tổng phải để định dạng number hoặc general(nói chung ko phải dạng text)......

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA