Cơ quan quản lý thuế khác nơi mình đang làm việc thì ảnh hưởng đến việc quyết toán thuế TNCN không ạ

• Thread starter meoluoi489
  • Ngày gửi
meoluoi489

meoluoi489

Guest
20/8/11
16
0
1
32
tp hồ chí minh
Chào các anh chị!
Hiện tại em đi làm cho công ty ở Quận Tân Bình, HCM. Em có tra cứu mst thì có em đã có mst rồi ( Nội dụng thông tin đều chính xác) nhưng cơ quan quản lý thuế là Quận Thanh Xuân, Hà Nội. Vậy cho em hỏi, sự khác nhau giữa 2 nơi: cơ quan quản lý thuế và cơ quan thuế nơi nộp thuế TNCN thì có ảnh hưởng gì đến việc quyết toán thuế TNCN k ạ??
Rất mong anh chị giải đáp!!! Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thaolinh2589

Sơ cấp
1/10/13
16
0
1
Ha Noi
Ðề: Cơ quan quản lý thuế khác nơi mình đang làm việc thì ảnh hưởng đến việc quyết toán thuế TNCN không ạ?

Trước khi trả lời chị thắc mắc là em ko nói rõ em đã đi làm ngoài HN rồi chuyển vào TP.HCM làm hay sao.
Em tra cứu nếu có MST rồi thì có 2 trường hợp:
- Công ty cũ đăng ký MST cho em
- Có công ty sử dụng thông tin của em để đăng ký MST rồi để hạch toán chi phí lương của công ty họ.( sẽ khó cho em đi làm quyết toán thuế TNCN nếu em tự đi quyết toán).
Còn nếu em làm trọn 2013 tại công ty ở TP>HCM thì em ủy quyền cho công ty Quyết toán thay với MST đã đc cấp đó.

meoluoi489

meoluoi489

Guest
20/8/11
16
0
1
32
tp hồ chí minh
Ðề: Cơ quan quản lý thuế khác nơi mình đang làm việc thì ảnh hưởng đến việc quyết toán thuế TNCN không ạ?

Dạ lúc trước em làm cho công ty có chi nhánh tại HCM ( trụ sở chính ngoài Hà Nội) nên em nghĩ chắc công ty cũ đã đk mst cho em. Nhưng em chỉ làm ở cty cũng chừng 3 tháng thôi. Như vậy thì có ảnh hưởng gì đến việc quyết toán Thuế TNCN không chị ha???
Em cảm ơn chị nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA