Hotline kiểm tra doanh nghiệm bỏ trốn ....

• Thread starter Phan Hien
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

Phan Hien

Guest
16/10/06
8
0
0
Hà nội
Các bạn kế toán cẩn thận với các công ty buôn bán hóa đơn, hoặc bỏ trốn, mất tích. Hãy kiểm tra tình trạng cty đó trước khi cầm hóa đơn qua số điện thoại nóng (trả lời tự động qua mã số thuế của hóa đơn): 8018802.
Các bạn chỉ việc quay số và làm theo hướng dẫn.

Tôi vừa đi học hướng dẫn lập tờ khai quyết toán thuế TNDN 2006 về, được cán bộ thuế cho số này. Về đến cty, kiểm tra thì phát hiện ra công ty tôi bị 2 hóa đơn của 2 công ty bỏ trốn, hu hu..... làm thế nào bi giờ.... các bạn có kinh nghiệm xử lý vụ này không, kíu kíu với..........ới..........

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Chắc bạn phải hỏi ý kiến của CB thuế để có hướng giải quyết thôi.

L

lienthanhquyet

Guest
19/7/05
23
0
1
49
Ho Chi Minh
Bạn ơi số đó là ở HN hay SG vậy, ở SG bấm thử thấy báo số này không có thực!

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
lienthanhquyet nói:
Bạn ơi số đó là ở HN hay SG vậy, ở SG bấm thử thấy báo số này không có thực!
Dạ, đó là số ở HN ạ.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
2 hóa đơn ko hợp lệ, bạn khai trên mẫu 02 A GTGT, điều chỉnh hóa đơn kèm theo tờ khai thuế GTGT của tháng hiện hành ( đ. chỉnh giảm doanh thu & thuế GTGT của 2 h.đơn đó). Chúc bạn thành công.

hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
bạn cần kiểm tra lại:
-Nếu hóa đơn của phát hành trước lúc có thông báo DN bỏ trốn thì vẩn hợp pháp

P

Phan Hien

Guest
16/10/06
8
0
0
Hà nội
hoangquangbinh nói:
bạn cần kiểm tra lại:
-Nếu hóa đơn của phát hành trước lúc có thông báo DN bỏ trốn thì vẩn hợp pháp

Cảm ơn các bạn, mình đã kiểm tra thì 2 doanh nghiệp đó đều bỏ trốn sau khi phát hành hóa đơn cho mình 5 tháng và 1 năm cơ. Nhưng, cả 2 doanh nghiệp phát hành hóa đơn cho mình đều là 2 cty buôn bán hóa đơn. Nghĩa là, đầu vào của họ đều không có ! Làm thế nào bi giờ ????? :director:
Hơn nữa, 2 hóa đơn đó mình mua năm 2005, đến bây giờ đã là cuối 2006 rồi. Liệu có điều chỉnh giảm doanh thu của 2005 trong 2006 được không ??? chắc là không được quá bạn nhỉ !

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu chắc chắn đó là hai DN buôn bán hóa đơn, mua bán hàng hóa không có thực thì dù cho bạn có mua hóa đơn trước thời điểm DN đó bỏ trốn, chứng từ khác đi kèm đều đầy đủ thì hai hóa đơn đó cũng không được khấu trừ thuế GTGT và không được tính vào chi phí khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN.

Hạch toán điều chỉnh bạn có thể thực hiện trong năm 2006.

hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
Ôi trời đi mua hóa đơn để hạch toán! Thuế mà biét thì bạn móm đấy

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều