Góp vốn chủ sở hữu

• Thread starter NgocLy88
  • Ngày gửi
N

NgocLy88

Sơ cấp
23/4/14
17
0
1
35
Hà Nội
Hiện tại quỹ tiền mặt của cty đang bị âm, em muốn tăng quỹ lên bằng góp vốn chủ sở hữu. vì cty em là cty CP mà vốn góp so với vốn điều lệ còn thiếu. Vậy em chỉ cần hạch toán góp vốn chủ sở hữu rồi làm phiếu thu cho các anh ý ký. Vậy em có cần phải làm biên bản góp vốn nữa ko? Theo tt mới thì bắt đầu T3/2014 vốn góp phải chuyển qua ngân hàng, em hạch toán góp vốn vào t1 bằng tền mặt thì vẫn được nhỉ? Mọi người cho em xn ý kiến ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
keomutcam

keomutcam

Sơ cấp
21/1/08
21
1
3
Hà Nội
Ðề: Góp vốn chủ sở hữu

Được thì được, nhưng thay đổi số vốn góp em phải làm thay đổi đăng ký kinh doanh, công ty em có làm không? Và việc qua ngân hàng hay tiền mặt thì phụ thuộc đơn vị cấp thay đổi đăng ký kinh doanh cho công ty đã áp dụng thông tư hay chưa?

T

tnpeid

Sơ cấp
15/8/13
17
0
0
31
Nam Định
Ðề: Góp vốn chủ sở hữu

Bạn ấy đâu nói là thay đổi số vốn góp bạn. Công ty bạn ấy chỉ muốn nộp nốt số tiền vốn điều lệ thôi.
Theo NĐ số 222 thi bạn Thu tiền mặt vào T1 hoặc T2 là hoàn toàn hợp lý nhé.
Được thì được, nhưng thay đổi số vốn góp em phải làm thay đổi đăng ký kinh doanh, công ty em có làm không? Và việc qua ngân hàng hay tiền mặt thì phụ thuộc đơn vị cấp thay đổi đăng ký kinh doanh cho công ty đã áp dụng thông tư hay chưa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA