Công văn số 1412/TCT-CS hướng dẫn sử dụng hóa đơn xuất khẩu. New

• Thread starter ducthohvtc
  • Ngày gửi
ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc
Công văn số 1412/TCT-CS ngày 25/04/2013 hướng dẫn sử dụng hóa đơn xuất khẩu.
Từ ngày 01/03/2014 các tổ chức doanh nghiệp đã phát hành hóa xuất khẩu có nhu cầu vẫn được tiếp tục sử dụng hóa đơn xuất khẩu.
Từ 01/06/2014 Cơ quan thuế không tiếp nhận thông báo phát hành hóa đơn xuất khẩu.

Nội dung chi tiết xem thêm file đính kèm . :) chúc mừng các anh chị ko phải gọi mấy chú ve chai nhé. :)0

Đính kèm

• 14.04.25 CV 1412 Su dung hoa don xuat khau.pdf
    416.8 KB · Lượt xem: 195
Khóa học Quản trị dòng tiền
O

oddshoeshohoho

Guest
Ðề: Công văn số 1412/TCT-CS hướng dẫn sử dụng hóa đơn xuất khẩu. New

Bạn ơi cho mình hỏi nộp biểu mẫu 3.12 đăng ký tiếp tục sử dụng hóa đơn xuất khẩu là kèm công văn 1412 của tổng cục thuế hay công ty mình làm công văn dựa trên công văn 1412 của tổng cục thuế

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Trên công văn có ghi rất rõ và bộ tài chính có ra thêm thông tư 219 có hiệu lực từ 1/6/2014 hướng dẫn đăng ký ,thời hạn đăng ký để tiếp tục được sử dụng hóa đơn xuất khẩu còn tồn ở công ty bạn tham khảo xem nhé

O

oddshoeshohoho

Guest

Thông tư 39 chỉ nói đến phụ lục 3.12 kèm theo thông tư chứ không nói đến đi kèm công văn 1412 của tổng cục thuế bạn ạ :(
không biết có bạn nào phải làm cái này chưa

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Thông tư 39 chỉ nói đến phụ lục 3.12 kèm theo thông tư chứ không nói đến đi kèm công văn 1412 của tổng cục thuế bạn ạ :(
không biết có bạn nào phải làm cái này chưa

Hi bên mình cái hoá đơn XK đăng ký dùng chưa hết nên cứ thế mà dùng thôi. Cũng không phải làm cái này nữa

O

oddshoeshohoho

Guest

Chi cục thuế bảo mình làm đi kèm công văn 1412, về đến cơ quan mình mới ngộ là kèm theo đúng công văn 1412 của tổng cục thuế hay là công ty làm công văn dựa trên công văn 1412 =_= Mà gọi cho chi cục thuế mà không được.
Bên mình cũng thông báo phát hành hết số hóa đơn xuất khẩu đã đặt in nhưng chi cục thuế vẫn hướng dẫn làm đăng ký số lượng hóa đơn xuất khẩu còn tồn.

N

nambph

Guest

Hi bên mình cái hoá đơn XK đăng ký dùng chưa hết nên cứ thế mà dùng thôi. Cũng không phải làm cái này nữa

"không phải làm cái này nữa" à? Không làm là số HĐ còn lại thành giấy lộn bạn nhé. Đọc kỹ Điều 32 thông tư 39/2014, quy định rất rõ. Cái vụ đăng ký hay không đăng ký này mình có bài học XƯƠNG MÁU đó bạn à :)

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

"không phải làm cái này nữa" à? Không làm là số HĐ còn lại thành giấy lộn bạn nhé. Đọc kỹ Điều 32 thông tư 39/2014, quy định rất rõ. Cái vụ đăng ký hay không đăng ký này mình có bài học XƯƠNG MÁU đó bạn à :)

Cám ơn bạn chậm chút nữa thì 500 tờ hóa đơn vứt đi rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA