Thuế thu nhập cá nhân theo quý 3.2.3

• Thread starter quocviet200425
  • Ngày gửi
Q

quocviet200425

Trung cấp
19/11/13
139
1
0
38
biên hoà, đồng nai
Mọi người cho mình hỏi với, nộp tờ khai thuế tncn theo quý theo HTKK 3.2.3 hả mn? ở chỉ tiêu 23 "tổng số cá nhân đã khấu trừ" là sao ah?? hồi trước là tổng số thu nhập cá nhân khấu trừ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc
Ðề: Thuế thu nhập cá nhân theo quý 3.2.3

[23] Tổng số cá nhân đã khấu trừ thuế: là tổng số cá nhân có thu nhập từ tiền lương, tiền công mà tổ chức, cá nhân trả thu nhập đã khấu trừ thuế

Bạn đưa con trỏ vào chỉ tiêu ko rõ rồi ấn F1 xem hướng dẫn nhé.

Q

quocviet200425

Trung cấp
19/11/13
139
1
0
38
biên hoà, đồng nai

Mình cảm ơn bạn nhiều nha, bạn cho mình hỏi giờ mình dùng HTKK 3.2.3 phả không ah??? mà tổng số cá nhân mình là 14 người thì số cá nhân đã khấu trừ thuế cũng là 14 người hả bạn??/

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Mình cảm ơn bạn nhiều nha, bạn cho mình hỏi giờ mình dùng HTKK 3.2.3 phả không ah??? mà tổng số cá nhân mình là 14 người thì số cá nhân đã khấu trừ thuế cũng là 14 người hả bạn??/

Cái này là số người bạn đã khấu trừ thuế trong quý cho họ,
VD tháng 1 công ty có 30 ngưòi có 2 người thuộc diện phải khấu trừ thuế .
Tháng 2 công ty có 30 ngưòi có 3 người thuộc diện phải khấu trừ thuế . ''
Tháng 3 công ty có 30 ngưòi có 3 người thuộc diện phải khấu trừ thuế .
Thì ở đây chỉ tiêu 23 là :2+3+3 =8

Q

quocviet200425

Trung cấp
19/11/13
139
1
0
38
biên hoà, đồng nai

Khấu trừ thuế là phần được miễn giảm thuế phải không ban?? có ngĩa là khi trừ đi bản thân với người phụ thuộc ai mà được khấu trừ hết số tiền thì được tính là 1 người phải khôg ah??? mình chư hiểu lắm từ người thuộc diện phải khấu trừ thuế. Mình mới đi làm mong bạn giúp mình.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Khấu trừ thuế là phần được miễn giảm thuế phải không ban?? có ngĩa là khi trừ đi bản thân với người phụ thuộc ai mà được khấu trừ hết số tiền thì được tính là 1 người phải khôg ah??? mình chư hiểu lắm từ người thuộc diện phải khấu trừ thuế. Mình mới đi làm mong bạn giúp mình.

Bạn có đi tập huấn thuế TNCN không vậy? Khấu trừ thuế là số thuế Công ty bạn khấu trừ của người lao động khi chi trả thu nhập tiền lương, tiền công cho người lao động để nộp cho Nhà nước, không như bạn hiểu là số thuế được miễn giảm đâu nhé