Hợp đồng thuê xe

• Thread starter Thienphucdtpt
  • Ngày gửi
T

Thienphucdtpt

Sơ cấp
27/10/13
15
0
0
Quang ninh
Các anh chị ơi cho e hỏi công ty em muốn thuê xe 4 chỗ của cá nhân để làm phương tiện phục vụ cho hoạt động của công ty thì cần thủ tục giấy tờ gì để được khấu trừ thuế và chi phí hoạt động của cong ty.cám on anh chị nhieu

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngogianghia

Trung cấp
29/6/05
199
1
16
42
Bắc Ninh
Ðề: Hợp đồng thuê xe

- Trường hợp của Bạn là thuê xe của cá nhân, do vậy để hợp thức chi phí thì người cho thuê xe phải làm các thủ tục để được cấp hóa đơn bán lẻ từ cục thuế (cơ quan thuế địa bàn). Hồ sơ bao gồm: Đơn xin đề nghị cấp hóa đơn lẻ; Hợp đồng cho thuê xe, chứng từ khác (đối chiếu công nợ tại thời điểm)vv.... Sau đó lên Cơ quan thuế, tại đây họ sẽ hướng dẫn cụ thể về các loại thuế và số tiền thuế phải nộp. Sau khi nộp đủ tiền và đủ các hồ sơ yêu cầu, thì cơ quan thuế sẽ cấp hóa đơn cho người cho thuê xe (lưu ý trường hợp này là Hóa đơn trực tiếp chứ không phải hóa đơn GTGT được khấu trừ nhé).
- Làm thủ tục thuê xe của Doanh nghiệp cho thuê xe rồi lấy luôn hóa đơn của họ, nếu giá thuê dưới 20 triệu là tốt nhất, vì như vậy bạn sẽ làm thủ tục thanh toán tiền mặt được, tránh thủ tục phức tạp liên quan tới chuyển khoản. ngoài ra Bạn lại được khấu trừ VAT đầu vào :).

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh

:ezpi_hear:ezpi_hear:ezpi_hear:ezpi_hear:ezpi_hear:ezpi_hear:ezpi_hear

Sửa lần cuối:
T

Thienphucdtpt

Sơ cấp
27/10/13
15
0
0
Quang ninh

Cám ơn đại ca nhiều.

A

afoolman2000

Trung cấp
15/12/09
183
2
18
42
Ha Nội

Thế em hỏi bên em mượn xe, tổ chức mượn xe của cá nhân, 2 bên làm hợp đồng mượn xe tại văn phòng chứng thư họ xác nhận. Giờ hóa đơn xăng xe bên em có được coi là cp hợp lí k ạ?

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh

Hoá đơn xăng hợp lý bạn ơi

Muốn chi phí xe hợp lý thì lấy hoá đơn đỏ.

T

Thienphucdtpt

Sơ cấp
27/10/13
15
0
0
Quang ninh

Cho em hỏi thêm chút là nếu cá nhân cho công ty e thuê xe và xuất hóa đơn cho cong ty em thì cá nhân đó có phải chịu khoản thuế gì kho?

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Re: Ðề: Hợp đồng thuê xe

Cho em hỏi thêm chút là nếu cá nhân cho công ty e thuê xe và xuất hóa đơn cho cong ty em thì cá nhân đó có phải chịu khoản thuế gì kho?

Thuế GTGT và thuế TNCN, khi lên cơ quan thuế lấy hóa đơn bán lẻ họ sẽ tính khoản này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA