kế toán nhà hàng

• Thread starter labichvan
  • Ngày gửi
L

labichvan

Guest
31/12/06
1
0
0
tphcm
Anh Chị nào đã từng làm kế toán nhà hàng xin giúp em hiểu rõ hơn là cần phải làm những công việc gì, báo cáo thế nào, và có liên quan đến thuế không? ...
Nói chung là em chưa hình dung ra công việc gì hết. Anh Chị có các mẫu báo cáo làm ơn gửi cho em tham khảo với.
Em cám ơn nhiều nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
labichvan nói:
Anh Chị nào đã từng làm kế toán nhà hàng xin giúp em hiểu rõ hơn là cần phải làm những công việc gì, báo cáo thế nào, và có liên quan đến thuế không? ...
Nói chung là em chưa hình dung ra công việc gì hết. Anh Chị có các mẫu báo cáo làm ơn gửi cho em tham khảo với.
Em cám ơn nhiều nhiều!
Bạn hỏi cụ thể chứ đi, hỏi chung chung thế này sao ai mà trả lời được. Những việc nhà hàng cần liên quan đến kế toán thì làm và có liên quan đến thuế.
Nói chung là em chưa hình dung ra công việc gì hết
Khi nào hình dung ra thì hỏi tiếp nhé!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
labichvan nói:
Em cám ơn nhiều nhiều!
Đầu tiên là bạn phải lập bảng giá thành kế hoạch cho từng món ăn bán ra để cho dễ theo dõi chi phí. Sau đó, hàng ngày em phải tập hợp tất cả chi phí có ảnh hưởng trực tiếp đến việc chế biến ra món ăn như chi phí thu mua hàng hóa đầu vào như rau, củ, quả, phụ gia, chi phí nhân công,...sau đó tính giá thành cho từng thành phẩm, xác định số dư cuối kỳ, xác định giá vốn cho từng món ăn.

Ví dụ như trong ngày chế biến và xuất bán được bao nhiêu cái lẩu, bao nhiêu con vịt quay, bao nhiêu con gà đi bộ,... vật liệu còn lại là những gì?

Cuối tháng tập hợp hóa đơn đầu ra đầu vào và lập tờ khai thuế, xác định kết quả kinh doanh gì gì đấy,... Nói chung phần việc còn lại bạn làm giống như những gì mà bạn đã học được.
Thân,

Rồi tính chi phí

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA