Khai thuế vãng lai khi nào?

  • Thread starter thutryk
  • Ngày gửi
T

thutryk

Sơ cấp
10/12/13
1
0
0
27
Hà Nội
#1
Các anh chị trong Forum cho em hỏi? Cty em đang làm là công ty xây lắp tại HN có dự án ở Hà Tĩnh, liệu khi cty e ký hợp đồng để thực hiện dự án ở Hà Tĩnh có phải khai báo với cơ quan thuế ở Hà Tĩnh luôn rằng cty em sẽ nộp thuế vãng lai ở đây không ạ?
E có tìm hiểu trong Khoản 6, Điều 11, Thông tư 156 thì chỉ có nhắc đến khi nào phát sinh thì nộp tiền chứ không nói đến việc khai báo đó.
Mong các a chị giúp đỡ e trả lời thắc mắc này.
 
ketoanhathanh

ketoanhathanh

Sơ cấp
19/1/14
27
1
8
HA NOI
#2
Ðề: Khai thuế vãng lai khi nào?

Khi nào phát sinh(có KL hoàn thành, xuất hd đầu ra) thì bạn mới phải nộp Tờ khai GTGT vãng lai và nộp thuế ở CQ thuế/KBNN nơi đơn vị bạn có công trình. KBNN sẽ giữ lại tiền thuế khi thanh quyết toán CTr cho đv bạn, khi có giấy nộp tiền thì bạn nộp lại cho họ để lấy lại tiền thuế đó.
 
T

thaolinh2589

Sơ cấp
1/10/13
16
0
1
Ha Noi
#3
Ðề: Khai thuế vãng lai khi nào?

Khi nào phát sinh(có KL hoàn thành, xuất hd đầu ra) thì bạn mới phải nộp Tờ khai GTGT vãng lai và nộp thuế ở CQ thuế/KBNN nơi đơn vị bạn có công trình. KBNN sẽ giữ lại tiền thuế khi thanh quyết toán CTr cho đv bạn, khi có giấy nộp tiền thì bạn nộp lại cho họ để lấy lại tiền thuế đó.
Mình hỏi bạn chút! thế khái niệm DN có hoạt động XD, lắp đặt vãng lai ngoại tỉnh thì trích thuế GTGT như Trên, thế hoạt động bán hàng vãng lại ngoại tỉnh để tính như trên thì có phải áp dụng cho trường hợp mang hàng đến tỉnh khác bán, hay là bán cho DN của tỉnh khác cũng là tính bán hàng vãng lai hả bạn. Mình chưa hiểu về khái niệm vãng lai này nên mong các bạn chỉ giáo. thanks
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.




Xem nhiều