Báo cáo tài chính

• Thread starter gautrang202
  • Ngày gửi
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Các bác ơi. Doanh nghiệp của mình mới thành lập tháng 11 và mình được biết là được phép chọn báo cáo tài chính 15 tháng. Nhưng giờ không biết căn cứ vào quyết định, thông tư, văn bản nào để trình bên cơ quan quản lý. Các bác vui lòng chỉ dùm. Cảm ơn nhiều nhiều.:atom:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thangnamchomong

Trung cấp
6/3/04
105
1
16
Cẩm Thuý nói:
Các bác ơi. Doanh nghiệp của mình mới thành lập tháng 11 và mình được biết là được phép chọn báo cáo tài chính 15 tháng. Nhưng giờ không biết căn cứ vào quyết định, thông tư, văn bản nào để trình bên cơ quan quản lý. Các bác vui lòng chỉ dùm. Cảm ơn nhiều nhiều.:atom:

Nếu muốn đỡ rắc rối thì bạn cứ làm BCTC cuối năm mặc dù doanh nghiệp của bạn chưa phát sinh nhiều.
Lúc trước doanh nghiệp của mình cũng làm BCTC cuối năm bình thường mặc dù DN mình vừa mới thành lập vào thời điểm cuối năm, có bao nhiêu thì mình báo cáo bấy nhiêu thôi.

Còn bạn muốn để năm sau mới báo cáo luôn thì tốt nhất là đến gặp người quản lý thuế của bạn nhờ tư vấn chứ tự ý làm sau này sẽ gặp rắc rối lắm đó.
Việc gặp và hỏi họ cũng dể dàng thôi bạn à, vì doanh nghiệp của bạn mới thành lập nên họ sẽ giải đáp vấn đề của bạn thôi, không phiền gì đâu.

S

Song Huong

Cao cấp
Cẩm Thuý nói:

Khoản 4, Điều 13 Luật kế toán: ”Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng”.

Công ty bạn được thành lập theo tháng vào 11 thì được phép thực hiện kỳ kế toán đầu tiên từ tháng 11 đến ngày 31/12 của năm tiếp theo và kỳ tính thuế TNDN đầu tiên được xác định phù hợp với kỳ kế toán nêu trên.

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA