Huỷ nhiều hóa đơn liên tục có sbij hạt ko

• Thread starter anhbiqb
  • Ngày gửi
A

anhbiqb

Guest
18/3/10
3
1
1
35
QB
A c cho em hỏi với ạ. Tình hình là DN e đang làm, cứ để hoá đơn chừa ngày lại, giờ đến hạn nộp thuế nhưng ko thể viết hết được. Vậy cho e hỏi liệu có thể gạch bỏ nhiều hoá đơn liên tiêp được không ah, có quy định nào không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Huỷ nhiều hóa đơn liên tục có sbij hạt ko

A c cho em hỏi với ạ. Tình hình là DN e đang làm, cứ để hoá đơn chừa ngày lại, giờ đến hạn nộp thuế nhưng ko thể viết hết được. Vậy cho e hỏi liệu có thể gạch bỏ nhiều hoá đơn liên tiêp được không ah, có quy định nào không ạ
Bạn hủy nhiều hóa đơn nếu bạn làm đúng theo quy định thì ko bị phạt gì cả (lưu ý bạn đừng để hóa đơn chưa viết gì hết rồi gạch chéo hủy thì bên thuế có thể thắc mắc, mà hãy thêm bớt làm cho hóa đơn bị sai đi, thì sẽ hợp lý hơn).
Theo mình cách tốt nhất là bạn nên thay đổi cách xuất hóa đơn như thế, cái nào xuất ngay đc thì xuất, chỉ chừa lại viết sau trong những trường hợp bắt buộc và chắc ăn nhất, nếu thuế có kiểm tra đột xuất thì còn có thời gian xoay sở.

T

thuylinh196

Trung cấp
21/8/10
59
0
6
Thanh hóa

Thỉnh thoảng sai hoặc sai ít thôi.chứ tháng nào cũng sai với số lượng nhiều thì cơ quan thuế nào chẳng nghi.mình ko làm sai thì sao phải sợ.tôi nghĩ bạn nên xem lại cách xuất hóa đơn của mình hoặc nói với sếp là ko nên lặp đi lặp lại nhiều lần như vây.người ta bảo đi đêm nhiều có ngày gặp ma.thuế nó kiểm tra chặt chẽ ko lý nào lại ko bị phạt.

R

Rosal

Guest
15/8/10
3
0
0
Hà noi

Bên bạn về lĩnh vực j vậy? có thừa đầu ra ko?

N

Nam Son

Guest
4/9/09
4
0
0
41
Hải Phòng

Các bác ơi cứu em với!, em có vấn đề như thế này nhờ các bác giúp hộ, tháng 04 năm 2011 sếp em đẻ lên ký đóng dấu sẵn cho em 11 tờ HĐ GTGT nhưng sang tới tháng 05 năm 2011 thì bên em chuyển giám đốc mới nên em không sử dụng nữa và gạch chéo xóa bỏ, em có nộp báo cáo THSD hóa đơn của tháng đó lên cơ quan thuế và cả thay đổi giám đốc nữa nhưng giờ DN em muốn phát hành hóa đơn lần 2 thuế yêu cầu kiểm tra hóa đơn cũ và bảo bên em vi pham viết sai số thứ tự phạt từ 3-15tr mà giờ giám đốc bên em không chịu tính cả số tiền đó cho em, em cũng nghiên cứu tất cả các luật về HĐ gtgt nhưng chẳng thấy mình sai ở đâu cả, mọi người chỉ ra lỗi của em vi phạm với

Các bác ơi cứu em với!, em có vấn đề như thế này nhờ các bác giúp hộ, tháng 04 năm 2011 sếp em đẻ lên ký đóng dấu sẵn cho em 11 tờ HĐ GTGT nhưng sang tới tháng 05 năm 2011 thì bên em chuyển giám đốc mới nên em không sử dụng nữa và gạch chéo xóa bỏ, em có nộp báo cáo THSD hóa đơn của tháng đó lên cơ quan thuế và cả thay đổi giám đốc nữa nhưng giờ DN em muốn phát hành hóa đơn lần 2 thuế yêu cầu kiểm tra hóa đơn cũ và bảo bên em vi pham viết sai số thứ tự phạt từ 3-15tr mà giờ giám đốc bên em không chịu tính cả số tiền đó cho em, em cũng nghiên cứu tất cả các luật về HĐ gtgt nhưng chẳng thấy mình sai ở đâu cả, mọi người chỉ ra lỗi của em vi phạm với gửi vảo địa chỉ mail này hộ em thutrangnamson@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA