Lỗi khi gõ chữ vào HTKK 3.2.2

• Thread starter nguyen tuan le
  • Ngày gửi
N

nguyen tuan le

Trung cấp
6/11/13
50
0
0
Hải An - Hải Phòng
Mọi người cho em hỏi nhờ chút
Trong phần mềm HTKK 3.2.2 em có đánh chữ tiếng việt nhưng đánh được một từ lại mất một từ.
VD: gõ chữ camera thì nó sẽ nhảy là caera
Hoặc là : đầu ghi hình thì thành ầu ghi h ( mất luôn cả chữ inh đằng sau luôn)
Em ko biết giải quyết tn, mong anh chị giúp đỡ ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lucky Lan

Trung cấp
6/3/13
63
0
6
34
TP.HCM
Ðề: Lỗi khi gõ chữ vào HTKK 3.2.2

Bạn cài Unikey --> Mở rộng--> Click mục "Luôn sử dụng clipboard cho unicode" là sử dụng bình thường ah

N

nguyen tuan le

Trung cấp
6/11/13
50
0
0
Hải An - Hải Phòng

Em cảm ơn chị nhưng em làm thế rồi ko được ah, em đành phải viết ra word sau đó coppy>> Paste ạ! HTKK 3.2.2 có lẽ là mới nên bị lỗi chăng?

H

hello3010

Guest
27/2/09
1
0
0
dalat

Mình cũng bị lỗi y như bạn, lúc trước xài unikey cũng thì xài bình thường nhưng sau khi cài lại máy tính cài lại unikey thì nó bị như dậy, ai bít cách khắc phục ko , chỉ cho mình với

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Mình cũng bị lỗi y như bạn, lúc trước xài unikey cũng thì xài bình thường nhưng sau khi cài lại máy tính cài lại unikey thì nó bị như dậy, ai bít cách khắc phục ko , chỉ cho mình với
Đảm bảo mấy điều kiện sau nhé:
1. Region and language, keyboard: Tất cả là English United States
2. Mở chế độ "Luôn sử dụng Clipboard cho Unicode" trong Unikey

D

damkien

Guest
17/4/14
63
3
8
39
Hà Nội

Cái này dễ là lỗi font rồi. bạn thử cài bản full vietkey 2000 phần cài đặt ấn custom sau đó tích hết vào các ô font. Mình làm thế ko bị lỗi nữa. đôi khi cài bản full vietkey 2000 để lấy font cho các loại chữ thôi :D

Ngo Hong Hanh

Ngo Hong Hanh

Trung cấp
25/12/07
51
5
8
ha noi

Bạn để ở Unicode tổ hợp và tích clipboard xem. Mình cũng phải để ntn mới sd được.

T

thuydo2211

Guest

Cái này chắc là do bạn chạy 2 cái unikey với vietkey cùng lúc chăng. Hoặc ở các diễn đàn đôi lúc phải tắt unikey gõ tiếng việt đi thì mới viết được vì diễn đàn đó hỗ trợ sẵn gõ tiếng việt rồi nên nó đá nhau đó bạn ơi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA