Xin cho hỏi về thuế nhập khẩu hàng nước hoa, mỹ phẩm

• Thread starter vietloved
  • Ngày gửi
V

vietloved

Guest
3/1/07
1
0
0
HCMC
Xin chào,

Mình có người chị ở bên Mỹ muốn gửi nước hoa về VN số lượng cũng khá nhiều, nhưng mình không biết cách làm thế nào để nhập loại hàng này, thuế suất là bao nhiêu ( vì mình không phải là dân kinh doanh). Xin hỏi có ai rành về cái vụ này có thể chỉ mình kỹ kỹ 1 tý đựôc không? Mình có lên mấy trang web, tìm đọc được những tài liệu về biểu giá thuế rồi... nhưng thiệ tình đọc xong mình không hiểu gì hết. Thấ mới khổ! Chị mình mốn đónh thùng gửi về VN, hàng là các loại chai nước hoa của nhiều hiệu khác nhau.

Xin cám ơn quý vị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nước hoa, mỹ phẩm nằm trong chương 33 của biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. Bạn hãy xem biểu thuế xuất nhập khẩu ban hành kèm theo Quyết định số 39/2006/QĐ-BTC ngày 28/7/2006.

Mình đã tra, mặt hàng nước hoa và nước thơm sẽ chịu thuế suất thuế nhập khẩu ưu đãi là 30%.

S

skyman125

Sơ cấp
12/3/09
8
0
0
Ha Noi
Theo tôi tra ở trang wen của tổng cục Hải Quan, thuế NK cho hàng Mỹ Phẩm , nước hoa là 36%, VAT 10%

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Xin chào,

Mình có người chị ở bên Mỹ muốn gửi nước hoa về VN số lượng cũng khá nhiều, nhưng mình không biết cách làm thế nào để nhập loại hàng này, thuế suất là bao nhiêu ( vì mình không phải là dân kinh doanh). Xin hỏi có ai rành về cái vụ này có thể chỉ mình kỹ kỹ 1 tý đựôc không? Mình có lên mấy trang web, tìm đọc được những tài liệu về biểu giá thuế rồi... nhưng thiệ tình đọc xong mình không hiểu gì hết. Thấ mới khổ! Chị mình mốn đónh thùng gửi về VN, hàng là các loại chai nước hoa của nhiều hiệu khác nhau.

Xin cám ơn quý vị giúp đỡ.

Tốt nhất bạn nhờ ai đó sách tay về giùm nhé, không thủ tục nhận hàng lằng nhằng lắm, mất công mất việc ấy chứ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA