Kế toán bưu điện

• Thread starter gruby_tkent
  • Ngày gửi
G

gruby_tkent

Guest
Em là sinh viên năm 3 đang đi thực tế kế toán tại bưu điện tỉnh thái nguyên bọn em được giáo viên chỉ định là thực tế về phần hành KẾ TOÁN VỐN BẰNG TIỀN và CÁC KHOẢN PHẢI THU của bưu điện tỉnh nhưng hiện tại em chưa biết sẽ làm thế nào cần xin những chứng từ gì và cần những nghiệp vụ nào anh/chị giúp em với ạ hay giới thiệu cho em một ít tài liệu về kế toán bưuu điện để em tham khảo với ạ! em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Ðề: Kế toán bưu điện

Em là sinh viên năm 3 đang đi thực tế kế toán tại bưu điện tỉnh thái nguyên bọn em được giáo viên chỉ định là thực tế về phần hành KẾ TOÁN VỐN BẰNG TIỀN và CÁC KHOẢN PHẢI THU của bưu điện tỉnh nhưng hiện tại em chưa biết sẽ làm thế nào cần xin những chứng từ gì và cần những nghiệp vụ nào anh/chị giúp em với ạ hay giới thiệu cho em một ít tài liệu về kế toán bưuu điện để em tham khảo với ạ! em cảm ơn

Bưu điện có xin với bộ tài chính và viết thành 01 quyển "chế độ kế toán" riêng. Do đó, em phải xin được Phòng kế toán quyển sách này.

Đề tài tập trung "KẾ TOÁN VỐN BẰNG TIỀN và CÁC KHOẢN PHẢI THU" vậy sẽ liên quan đến những tài khoản nào, quy trình nào liên quan đến những tài khoản này ? (search google để tìm định nghĩa).

Hiểu rõ đinh nghĩa (phạm vi) thì e cần xông vào phụ (thực hành) để hiểu rõ vòng luân chuyển của chứng từ/nghiệp vụ phát sinh thế nào....có đúng thực tế hay Bưu điện có chế biến thêm để phù hợp thực tế....

Em làm bấy nhiêu thôi là đủ...mệt rồi

Chúc làm bài tốt nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA