Hóa đơn không xuất ra có sao không

• Thread starter hathuthuy123
  • Ngày gửi
H

hathuthuy123

Trung cấp
29/1/11
63
0
6
37
phú thọ
Chào các pro
bên em làm về dụng cụ thể thao
khách nhà em toàn khách lẻ chẳng bao giờ lấy hóa đơn
nên tồn rất nhiều hàng
vậy để mãi thế có ảnh hưởng gì không
xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hathuthuy123

Trung cấp
29/1/11
63
0
6
37
phú thọ
Ðề: Hóa đơn không xuất ra có sao không

Giúp em với cả nhà oi

S

songhuongnuingu

Guest
23/4/08
42
0
6
HCM

Có chứ bạn, hoặc là bạn xuất tên khách lẻ, để liên đỏ trong cuốn luôn và ghi là khách hàng không lấy hóa đơn. Hoặc không muốn hàng tồn thì bạn đừng lấy hóa đơn đầu vào nhiều. Chứ tồn kho mãi sao được

H

hathuthuy123

Trung cấp
29/1/11
63
0
6
37
phú thọ

Cám ơn bạn nhiều, vậy tên khách lẻ đó mình cũng viết trong kê khai thuế hàng tháng đúng ko

congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
112
11
18
đồng tháp

Trong kê khai hàng tháng hóa đơn ghi sao thì mình kê đúng như vậy, cũng có thể tập hợp vào bảng kê bán lẻ rồi cuối ngày ghi hóa đơn thôi, chứ để tồn kho hoài thì không ổn rồi

ketoanhathanh

ketoanhathanh

Guest
19/1/14
27
1
8
HA NOI

Khi KH mua hàng bạn xin thông tin của họ(họ tên, địa chỉ, đt nếu có) để ghi vào hd. Đến cuối ngày xuất hd tổng trên cơ sở bảng kê từng KH, hay xuất lẻ cũng được. Bên bạn ko phải nộp thuế bao giờ sao, nếu nộp thuế khoán hay gì cũng xuất ra ít hàng để cq thuế còn ktra sổ sách

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Bạn xem thêm hướng dẫn tại thông tư 64 nhé:
Trường hợp khi bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ từ 200.000 đồng trở lên mỗi lần, người mua không lấy hóa đơn hoặc không cung cấp tên, địa chỉ, mã số thuế (nếu có) thì vẫn phải lập hóa đơn và ghi rõ “người mua không lấy hoá đơn” hoặc “người mua không cung cấp tên, địa chỉ, mã số thuế”.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA