Nhân viên sau khi nghỉ thai sản thì nghỉ việc, em kê khai trên mẫu D02TS như thế nào

• Thread starter ngoctt
  • Ngày gửi
N

ngoctt

Guest
6/6/06
58
0
6
Hà Nội
Các bác ơi, công ty em ở bảo hiểm cầu giấy. Tháng này có 1 nhân viên sau khi nghỉ thai sản phải đi làm, thế mà em nó xin nghỉ làm luôn. Các bác cho em hỏi cách điền tờ khai mẫu D02TS với. Báo tăng báo giảm như thế nào các bác ơi. Em ớn là ớn vụ này lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi
Ðề: Nhân viên sau khi nghỉ thai sản thì nghỉ việc, em kê khai trên mẫu D02TS như thế nào

Các bác ơi, công ty em ở bảo hiểm cầu giấy. Tháng này có 1 nhân viên sau khi nghỉ thai sản phải đi làm, thế mà em nó xin nghỉ làm luôn. Các bác cho em hỏi cách điền tờ khai mẫu D02TS với. Báo tăng báo giảm như thế nào các bác ơi. Em ớn là ớn vụ này lắm.
Mình nghĩ là ghi bình thường thội. Nghỉ việc thì 6 tháng sau cũng không đóng nữa. Có gì đặc biệt đâu nhỉ

N

ngoctt

Guest
6/6/06
58
0
6
Hà Nội
Ðề: Nhân viên sau khi nghỉ thai sản thì nghỉ việc, em kê khai trên mẫu D02TS như thế nào

Không phải đâu, cái chị quản lý của mình nói rằng sau khi nghỉ thai sản thì phải tăng, tăng sau mới được làm giảm. Vì trước đấy khi nghỉ thai sản đã làm giảm rồi, bây giờ nghỉ việc mà làm giảm nữa thì giảm ở đâu

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Không phải đâu, cái chị quản lý của mình nói rằng sau khi nghỉ thai sản thì phải tăng, tăng sau mới được làm giảm. Vì trước đấy khi nghỉ thai sản đã làm giảm rồi, bây giờ nghỉ việc mà làm giảm nữa thì giảm ở đâu
Hihi. Mình cũng gọi điện hỏi thử quản lý bảo hiểm đơn vị mình (Quận Đống Đa). Anh ấy nói là 6 tháng sau làm báo giảm nghỉ việc. Chứ không phải báo tăng lại đâu bạn ạ. Chứ nhân viên có làm việc nữa đâu mà báo tăng xong lại đóng bảo hiểm 1 tháng xong giảm ah? Hay là làm 2 thủ tục song song nhau vậy. Bạn hỏi kỹ thử xem thế nào rồi trả lời thêm cho mình biết với nhé. chắc sắp tới mình cũng gặp trường hợp này.

N

ngoctt

Guest
6/6/06
58
0
6
Hà Nội

Ý bà quản lý bảo hiểm bên mình cho tăng lên rồi mới giảm. Một dòng ON và một dòng OFF

V

Vân Nguyễn

Guest

Ý bà quản lý bảo hiểm bên mình cho tăng lên rồi mới giảm. Một dòng ON và một dòng OFF

Vô lý nhỉ, người ta có đi làm đâu mà tăng, thế là tăng một tháng rồi giảm sao??hay là trong mẫu D02-ts chẳng lẽ lại điền một dòng tăng, một dòng giảm???

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội

Vậy là đến hết tháng nghỉ sinh làm báo cáo để tên người đó cả bên tăng (làm việc sau sinh) và bên giảm (nghỉ việc)???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA