Không chốt được sổ bhxh

• Thread starter BHN 12A 1
  • Ngày gửi
B

BHN 12A 1

Cao cấp
20/7/09
202
0
16
25Q ly chieu hoang Q6
Các Anh Chị ơi e tham gia BHXH, BHYT của công ty ông Anh. có 1 mình e tham gia hà,(cty gia đình).lúc tham gia thì e đang có thai nên định báo tăng mình vô để sau này dc hưởng chế độ thai sản. Ai ngờ bây giờ e lãnh tiền thai sản xong muốn nghỉ việc,báo giảm ko tham gia nữa thì cán bộ BH nói là ko cho chốt tại vì cty còn hoạt động mà ko có 1 lao động nào. muốn chốt thì báo tăng 1 người khác nào đó thế vô. Một là tăng giám đốc hay là kế toán khác, mà e sợ GĐ ko chịu. vì lúc trước a đã ko muốn tham gia BH rồi. có cách nào khác nữa ko các anh chị ? hay là mình đưa tiền cho cán bộ BH nhờ họ cho qua dc ko ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BHN 12A 1

Cao cấp
20/7/09
202
0
16
25Q ly chieu hoang Q6
Ðề: Em không chốt được sổ bhxh

Vậy e bỏ sổ BHXH luôn hay sao, nếu vậy bên cty của anh em có bị gì ko ? hay là đưa tiền nhờ bên BH giúp dc ko ạ ?

T

treconlt

Trung cấp
17/9/04
59
0
6
45
Ha Noi

Rõ rồi, công ty phải có nhân viên chứ! Bây h bao tăng người khác và giảm e là đc đấy!

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Cũng có thể có trường hợp công ty nhỏ, nhân viên đều đóng bảo hiểm ở nơi khác rồi thì làm sao đóng 2 nơi được hoặc nhân viên đã nghỉ hưu bây giờ ký hợp đồng làm thêm thôi hehe...quan trọng là bạn phải chứng minh được!

ngoannguyenbg89

ngoannguyenbg89

Guest
17/2/14
91
7
8
34
HN
Ðề: Không chốt được sổ bhxh

Các Anh Chị ơi e tham gia BHXH, BHYT của công ty ông Anh. có 1 mình e tham gia hà,(cty gia đình).lúc tham gia thì e đang có thai nên định báo tăng mình vô để sau này dc hưởng chế độ thai sản. Ai ngờ bây giờ e lãnh tiền thai sản xong muốn nghỉ việc,báo giảm ko tham gia nữa thì cán bộ BH nói là ko cho chốt tại vì cty còn hoạt động mà ko có 1 lao động nào. muốn chốt thì báo tăng 1 người khác nào đó thế vô. Một là tăng giám đốc hay là kế toán khác, mà e sợ GĐ ko chịu. vì lúc trước a đã ko muốn tham gia BH rồi. có cách nào khác nữa ko các anh chị ? hay là mình đưa tiền cho cán bộ BH nhờ họ cho qua dc ko ?

Đúng rồi, ko thể nv cty bên bạn ko có nv nào khi hs vẫn còn trên BH được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA