Không thông báo thay đổi số tài khảon với cơ quan thuế

  • Thread starter hanguyet0207
  • Ngày gửi
H

hanguyet0207

Sơ cấp
5/10/13
11
0
1
Quãng Ngãi
#1
Chào cả nhà!
Cả nha cho em hỏi công ty em năm 2013 đăng ký với cơ quan thuế số tài khoản tại ngân hàng tại Sacombank, nhưng sang đầu năm nay hầu hết các giao dịch đều chuyển qua ngân hàng MHB. Em chưa thông báo thay đổi với cơ quan thuế, như vậy có bị làm sao ko ạ, có ảnh hưởng gì tới thuế GTGT ko ạ?
 
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
#2
Ðề: Không thông báo thay đổi số tài khảon với cơ quan thuế

Chào cả nhà!
Cả nha cho em hỏi công ty em năm 2013 đăng ký với cơ quan thuế số tài khoản tại ngân hàng tại Sacombank, nhưng sang đầu năm nay hầu hết các giao dịch đều chuyển qua ngân hàng MHB. Em chưa thông báo thay đổi với cơ quan thuế, như vậy có bị làm sao ko ạ, có ảnh hưởng gì tới thuế GTGT ko ạ?
"Có sao" chứ bạn, với những khoản giao dịch trên 20tr ko những ko đc khấu trừ thuế đầu vào và cp cũng ko đc đưa vào luôn, bạn tranh thủ làm thông báo ngay đi đâu có khó khăn gì đâu
 
N

Nguyenthuong240490

Thành viên thân thiết
24/10/12
166
0
16
28
Phú Thọ
#3
Ðề: Không thông báo thay đổi số tài khảon với cơ quan thuế

Khi mở tài khoản ngân hàng phải thông báo trong vòng 10 ngày, nếu không bị phạt đó
 
T

thiduongthanh

Thành viên thân thiết
#4
Ðề: Không thông báo thay đổi số tài khảon với cơ quan thuế

Chào bạn ,cho mình hỏi là cty mình chuẩn bị thay đổi số điện thoại và số fax cái này mình làm thông báo gửi cho người quản lý thuế của mình là ok đúng ko bạn ha
"Có sao" chứ bạn, với những khoản giao dịch trên 20tr ko những ko đc khấu trừ thuế đầu vào và cp cũng ko đc đưa vào luôn, bạn tranh thủ làm thông báo ngay đi đâu có khó khăn gì đâu
 
V

Vân Nguyễn

Guest
#5
Ðề: Không thông báo thay đổi số tài khảon với cơ quan thuế

Tại Điều 9 Thông tư số 156/2013/TT-BTC ngày 06/11/2013 Hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế; Luật Sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Quản lý thuế và
Nghị định số 83/2013/NĐ-CP ngày 22/7/2013 của Chính phủ, qui định:
"Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định 83/2013/NĐ-CP có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan Thuế trực tiếp quản lý trong thời hạn 10 (mười) ngày kể từ ngày phát sinh sự thay đổi..."
Bạn làm Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư 156/2013/TT-BTC và nộp đi nhé
 
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
#6
Ðề: Không thông báo thay đổi số tài khảon với cơ quan thuế

Chào bạn ,cho mình hỏi là cty mình chuẩn bị thay đổi số điện thoại và số fax cái này mình làm thông báo gửi cho người quản lý thuế của mình là ok đúng ko bạn ha
Câu hỏi của bạn đã có ng trả lời rồi mình chỉ xin nói ngòai lề một chút, thường số điện thọai cty rất ít khi ng ta thay đổi lắm dù có thay đổi tên cty, địa điểm, vv... ng ta vẫn duy trì số điện thọai cũ, để làm gì thì bạn chắc cũng hiểu rồi, đó mình chỉ có vài ý như thế.
 

BQT trực tuyến

  • HungTV
    HungTV
    Quản trị viên / Admin

Thành viên trực tuyến

  • HungTV




Xem nhiều