Có cách nào biến đối từ kê khai theo trực tiếp sang kháu trừ không ạ

• Thread starter beoyeu
  • Ngày gửi
B

beoyeu

Sơ cấp
20/1/12
12
0
1
33
ha noi
Em thấy có một người mở trung tâm dịch vụ kế toán họ bảo họ có cách biến doanh nghiệp mới thành lập kê khai trực tiếp sang gián tiếp mà ko dùng cách mua hóa đơn tài sản cố dịnh vậy đó là cách gì ạ
có anh chị nào có cao kiến ko ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Ðề: Có cách nào biến đối từ kê khai theo trực tiếp sang kháu trừ không ạ

Tớ nghĩ là 0 có cao kiến j cả, Hic, công ty tớ cũng phải sang TT đây.

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên

Còn 1 cách nữa là ban giám đốc thành lập 1 dự án đầu tư thì cũng sẽ được khấu trừ

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Theo mình thì phải có tài sản mơi được, nếu không có hóa đơn mua TS thì làm hồ sơ góp vốn bằng tài sản, nhà kho, nhà làm việc gì gì đó từ 1 tỷ trở lên thì được đăng ký nộp thuế theo phương pháp khấu trừ. Cái công văn 5485/BTC-TCT của Bộ TC có cho làm cam kết sẽ đầu tư, mua sắm TS... trong 12 tháng thì cũng được nộp thuế khấu trừ, nhưng nó cũng nói là trong 12 tháng đó mà chưa đủ điều kiện chứng minh là đã đầu tư, mua sắm TS 1 tỷ trở lên thì không được phát hành hóa đơn, mà không phát hành hóa đơn thì chỉ có chi tiền mua vào thôi chứ đâu có bán ra đuợc nên cũng như không thôi

B

beoyeu

Sơ cấp
20/1/12
12
0
1
33
ha noi

Vậy là cách nào chứ, hay là họ chém gió mình

T

thuhienna

Sơ cấp
23/1/13
23
0
1
Hải Phòng

Theo mình thì phải có tài sản mơi được, nếu không có hóa đơn mua TS thì làm hồ sơ góp vốn bằng tài sản, nhà kho, nhà làm việc gì gì đó từ 1 tỷ trở lên thì được đăng ký nộp thuế theo phương pháp khấu trừ. Cái công văn 5485/BTC-TCT của Bộ TC có cho làm cam kết sẽ đầu tư, mua sắm TS... trong 12 tháng thì cũng được nộp thuế khấu trừ, nhưng nó cũng nói là trong 12 tháng đó mà chưa đủ điều kiện chứng minh là đã đầu tư, mua sắm TS 1 tỷ trở lên thì không được phát hành hóa đơn, mà không phát hành hóa đơn thì chỉ có chi tiền mua vào thôi chứ đâu có bán ra đuợc nên cũng như không thôi
Bên mình cũng mới thành lập cty, lên chi cục thuế ngta ko cho góp vốn bằng TS kiểu đó, bảo trên TT đã nói rõ là phải có HĐ mua tài sản trên đó ghi rõ giá trị của Tsan thì mới đc,híc

D

daicahobao

Trung cấp
10/4/13
92
8
8
HN

Bạn đăng ký doanh nghiệp mới ngành nghề vận tải, rồi mua thêm 1 cái xe 1 tỉ là xong ngay chứ gì.

T

thuhienna

Sơ cấp
23/1/13
23
0
1
Hải Phòng

Bạn đăng ký doanh nghiệp mới ngành nghề vận tải, rồi mua thêm 1 cái xe 1 tỉ là xong ngay chứ gì.

Vấn đề là Vat tương ứng với cái tài sản đó cũng tầm 100tr, nếu cty ko có nhu cầu mua thật thì cũng phải bỏ ra số tiền đó để mua hóa đơn, bạn nghĩ bỏ ra trăm tiệu có đơn giản ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA