Thuế GTGT được khấu trừ sau khi lập tờ khai sửa đổi bố sung !

• Thread starter nguyenhong8
  • Ngày gửi
N

nguyenhong8

Guest
31/3/13
20
1
3
hà nội
Chào cả nhà !
Mọi người cho em hỏi. Em làm tờ khai sửa đổi bổ sung cho tháng 1 làm tăng số thuế được khấu trừ. Bây giờ em làm kê khai thuế cho tháng 4, nhưng phần số thuế được khấu trừ tháng 3 nhảy sang vẫn theo số cũ sai, em phải xử lý như thế nào ạ.
Em cám ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Thuế GTGT được khấu trừ sau khi lập tờ khai sửa đổi bố sung !

Chào cả nhà !
Mọi người cho em hỏi. Em làm tờ khai sửa đổi bổ sung cho tháng 1 làm tăng số thuế được khấu trừ. Bây giờ em làm kê khai thuế cho tháng 4, nhưng phần số thuế được khấu trừ tháng 3 nhảy sang vẫn theo số cũ sai, em phải xử lý như thế nào ạ.
Em cám ơn !

TK thuế GTGT tHÁNG 4/2014 BẠN nhập số tiền thuế kê khai điều chỉnh vào chỉ tiêu 37 và 38
Điều chỉnh giảm thuế GTGT được KT nhập vào chỉ tiêu 37
ĐC giảm thuế GTGT đầu ra nhập vào chỉ tiêu 38
Số tiền thuế còn được khấu trừ khớp sổ TK 133 là đúng

N

nguyenhong8

Guest
31/3/13
20
1
3
hà nội

TK thuế GTGT tHÁNG 4/2014 BẠN nhập số tiền thuế kê khai điều chỉnh vào chỉ tiêu 37 và 38
Điều chỉnh giảm thuế GTGT được KT nhập vào chỉ tiêu 37
ĐC giảm thuế GTGT đầu ra nhập vào chỉ tiêu 38
Số tiền thuế còn được khấu trừ khớp sổ TK 133 là đúng

Em cám ơn anh ạ !
Thế có nghĩa là, e làm tờ khai sửa đổi bổ sung chọn kỳ tháng 1, em cũng đã sửa vào chỉ tiêu 38 ( công ty em kê khai theo tháng).
Sau đó em vào tờ khai thuế GTGT tháng 4, lại tiếp tục sửa vào chỉ tiêu 38 để cho khớp với TK133 đúng ko ạ

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Em cám ơn anh ạ !
Thế có nghĩa là, e làm tờ khai sửa đổi bổ sung chọn kỳ tháng 1, em cũng đã sửa vào chỉ tiêu 38 ( công ty em kê khai theo tháng).
Sau đó em vào tờ khai thuế GTGT tháng 4, lại tiếp tục sửa vào chỉ tiêu 38 để cho khớp với TK133 đúng ko ạ

bạn chỉ sửa vào tờ khai tháng 4 thôi nhé. Tờ khai tháng 1 đang điều chỉnh thì sao ghi vào chỉ tiêu 38 lại thành sai đó.

N

nguyenhong8

Guest
31/3/13
20
1
3
hà nội

bạn chỉ sửa vào tờ khai tháng 4 thôi nhé. Tờ khai tháng 1 đang điều chỉnh thì sao ghi vào chỉ tiêu 38 lại thành sai đó.

Nhưng em làm tờ khai điều chỉnh bổ sung để nộp qua mạng thì phải chọn tháng 1 và sửa vào đấy chứ ạ .

V

Vân Nguyễn

Guest

Nhưng em làm tờ khai điều chỉnh bổ sung để nộp qua mạng thì phải chọn tháng 1 và sửa vào đấy chứ ạ .

Bạn làm tờ khai điều chỉnh tháng 1, điều chỉnh lại đúng số thuế thực tế và nộp lại (KHông điền gì vào chỉ tiêu 38 cả)
Đến tờ khai GTGT tháng 4, bạn làm bình thường và điền thêm vào chỉ tiêu 38- số thuế còn được khấu trừ kỳ trước ( cái số chênh lệch trong tờ khai tháng 1 đó) là xong.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Em cám ơn anh ạ !
nẾU sai thuế GTGT đầu vào thì bạn nhập số đúng vào chỉ tiêu 23 và 24, Nếu sai thuế GTGT đầu ra nhập số đúng vào chỉ tiêu 30-32 va 31 33 trên tờ khai bổ sung, sau đó tổng hợp KHBS là xong, tại TK tháng 4 bạn mới nhập vào chỉ tiêu 38 số tiền kê khai bổ sung

N

nguyenhong8

Guest
31/3/13
20
1
3
hà nội

nẾU sai thuế GTGT đầu vào thì bạn nhập số đúng vào chỉ tiêu 23 và 24, Nếu sai thuế GTGT đầu ra nhập số đúng vào chỉ tiêu 30-32 va 31 33 trên tờ khai bổ sung, sau đó tổng hợp KHBS là xong, tại TK tháng 4 bạn mới nhập vào chỉ tiêu 38 số tiền kê khai bổ sung
Em hiểu rồi . Em cám ơn anh ạ !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA