Kiểm tra hoá đơn chuẩn?

• Thread starter zuzutit
  • Ngày gửi
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Công ty mình đầu vào cũng mua của một số đơn vị cửa hàng nhỏ, nhưng mình sợ hoá đơn giả, mình thấy trên web có tra cứu hoá đơn nhưng chỉ là hđ GTGT thôi, còn hoá đơn bán hàng thì 0 có, vậy mình kiểm tra kiểu j ah? Trên web thì thế nào ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Kiểm tra hoá đơn chuẩn?

Công ty mình đầu vào cũng mua của một số đơn vị cửa hàng nhỏ, nhưng mình sợ hoá đơn giả, mình thấy trên web có tra cứu hoá đơn nhưng chỉ là hđ GTGT thôi, còn hoá đơn bán hàng thì 0 có, vậy mình kiểm tra kiểu j ah? Trên web thì thế nào ah?
Bạn vào đây kiểm tra hóa đơn nha
http://www.tracuuhoadon.gdt.gov.vn/log.do

• Like
Reactions: Xstamper
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Tớ có kiểm tra ở web đó rồi nhưng chỉ là hoá đơn tự in và hđ GTGT thôi, tớ đang hỏi hđ bán hàng ấy, tớ tra 0 được, vì hoá đơn đó thuế cấp cho cửa hàng mà.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Tớ có kiểm tra ở web đó rồi nhưng chỉ là hoá đơn tự in và hđ GTGT thôi, tớ đang hỏi hđ bán hàng ấy, tớ tra 0 được, vì hoá đơn đó thuế cấp cho cửa hàng mà.
Bạn đã biết "hoá đơn đó thuế cấp cho cửa hàng mà" thì bạn muốn kiểm tra gì nhỉ?, chẳng lẻ thiệt giả ah??, thông thường ng ta chỉ kiểm tra hóa đơn tự in hay được đặt in (Hoá đơn GTGT) thôi, để xem hóa đơn đó có hợp pháp hay ko (có làm thông báo phát hành hay ko ?), hay là hóa đơn giả (do mua trôi nổi trên thị trường về làm cp) vv..., còn hóa đơn do cơ quan thuế phát hành thường là hóa đơn trực tiếp (bán hàng) bạn muốn kiểm tra gì chứ?

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Tớ sợ cửa hàng in giả ấy chứ, vì tớ cũng biết 1 vài công ty dù có mua hàng nhưng hoá đơn đấy in lậu, thuế vào gạt ra ngay.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Tớ sợ cửa hàng in giả ấy chứ, vì tớ cũng biết 1 vài công ty dù có mua hàng nhưng hoá đơn đấy in lậu, thuế vào gạt ra ngay.
Hj, bạn cứ mua hàng ở cty nào làm ăn đàng hoàng có địa chỉ rỏ ràng là ko sợ gì, ko cty nào lại dại dột in hoá đơn giả để sd hàng ngày, cứ làm việc bình thường đừng bận tâm về nó quá, cũng cần mở mắt to ra kiểm tra kỹ xem hóa đơn đầu vào có chổ nào sai sót hay ko để kịp trả ng bán xuất lại hoá đơn mới

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA