Hàng xuất phi mậu dịch?

• Thread starter manhhoang0910
  • Ngày gửi
M

manhhoang0910

Guest
8/5/06
18
0
0
Ha Noi
Công ty làm về lĩnh vực thời trang nên một số hàng mẫu xuất đi theo đường phi mậu dịch nhưng không lẽ cứ xuất nhiều như vậy, có bác nào biết Công văn, thông tư hay nghị định nào quy định về tỉ lệ xuất hàng phi mậu dịch hay không?? Em nghe nói chỉ khống chế trong khoảng 6% hay sao đó, nếu quá mức đó sẽ phải kê khai như doanh thu Xuất khẩu, không biết điều này có đúng không ??? Có bác nào biết trả lời giùm em. Bài trước em post lên hỏi cũng không thấy bác nào Fedback cả
Buồn

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

manhhoang0910

Guest
8/5/06
18
0
0
Ha Noi
cám ơn bác rất nhiều!
Cho em hỏi thêm : khi em bước chân vào công ty thì nhân viên XNK vẫn hay dùng hình thức hàng phi mậu dịch để gửi hàng đi nhanh nhưng kế toán vẫn kê khai doanh thu theo Comercial Invoice thì không biết sao đây ?
Em nghe nói nếu gửi Phi mậu dịch quá nhiều sẽ bị phiền phức với Bộ thương mại đúng không ?
Trả lời em với

H

HIEN NGUYEN

Guest
10/10/05
2
0
0
43
tp hcm
Cách Hạch Toán Hàng Phi Mậu Dịch???help Me

Chào tất cả các bạn!

Mình có một thắc mắc nhỏ rất mong sự hỗ trợ của mọi người.

***Công ty mình có nhập hàng mẫu các loại, nhập qua phương thức Hàng Phi Mậu dịch. Mình chưa có kinh nghiệm nhiều lắm về cách hạch toán loại hàng hóa này.(Về thuế NK, GTGT NK, Giá vốn...)

Rất mong sự giúp đỡ của tất cả các bạn.!!!

HN

vanvu

vanvu

Trung cấp
16/10/04
116
0
0
Đồng Nai
Chào tất cả các bạn!

Mình có một thắc mắc nhỏ rất mong sự hỗ trợ của mọi người.

***Công ty mình có nhập hàng mẫu các loại, nhập qua phương thức Hàng Phi Mậu dịch. Mình chưa có kinh nghiệm nhiều lắm về cách hạch toán loại hàng hóa này.(Về thuế NK, GTGT NK, Giá vốn...)

Rất mong sự giúp đỡ của tất cả các bạn.!!!

HN
Bên công ty mình cũng có nhập hàng mẫu qua phương thức phi mậu dịch và thanh toán thuế nhập khẩu và GTGT hàng nhập khẩu ngay khi nhận hàng. Bạn chỉ cần hạch toán về thanh toán thuế Nhập khẩu và thuế GTGT thôi, còn về "giá vốn.." gí đó đó như bạn nói ở trên thì mình nghĩ không cần thiết phải hạch toán đâu.

K

khaihaiquan

Sơ cấp
15/6/13
5
0
0
Sài Gòn
Ðề: Hàng xuất phi mậu dịch????

Bạn xem thêm:
Quyết định số 3125/QĐ-TCHQ của Tổng cục Hải quan ban hành quy trình thủ tục hải quan đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu không nhằm mục đích thương mại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA