Rút TGNH về nhập quỹ tiền mặt

• Thread starter lequynh4291
  • Ngày gửi
L

lequynh4291

Guest
10/5/14
2
0
0
Hue
Chào cả nhà, em là thành viên mới. Em vừa ra trường mới đi làm kế toán nên còn nhiều bỡ ngỡ. Mong cả nhà đừng cười ạ.
Em có mấy câu hỏi dưới đây, mong cả nhà giúp đỡ ạ:
1. Em dùng séc rút TGNH về nhập quỹ, viết phiếu thu thì phiếu thu này có cần kẹp với chứng từ giao dịch của ngân hàng không ạ?
2. công ty em rất nhỏ, không có phần mềm kế toán, em đánh máy phiếu thu, phiếu chi in ra 3 liên có được không ạ, hay phải mua cuốn PT, PC để viết ạ?
Rất mong cả nhà giúp đỡ ạ :ezpi_hear

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Rút TGNH về nhập quỹ tiền mặt

Chào cả nhà, em là thành viên mới. Em vừa ra trường mới đi làm kế toán nên còn nhiều bỡ ngỡ. Mong cả nhà đừng cười ạ.
Em có mấy câu hỏi dưới đây, mong cả nhà giúp đỡ ạ:
1. Em dùng séc rút TGNH về nhập quỹ, viết phiếu thu thì phiếu thu này có cần kẹp với chứng từ giao dịch của ngân hàng không ạ?
2. công ty em rất nhỏ, không có phần mềm kế toán, em đánh máy phiếu thu, phiếu chi in ra 3 liên có được không ạ, hay phải mua cuốn PT, PC để viết ạ?
Rất mong cả nhà giúp đỡ ạ :ezpi_hear

Rút tiền NH về quỹ thi đâu có chửng tư ngân hàng gì mà kẹp em?
Chứng tư có thể mua quyển về ghi, cũng co thế đánh máy.
Em có thể tải file điễn đàn về sử dụng, nhập chứng từ và in tư file excel.

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh

1/ Phô tô tờ séc lưu lại thì tốt + phiếu thu tiền + giấy báo Nợ
Giấy báo nợ là gì?
+ Giấy báo nợ là Giấy báo cho chủ tài khoản biết đã giảm đi trong tài khoản của mình một khoản tiền. (Như báo đã chi thanh toán tiền hàng cho doanh nghiệp A, báo đã chi trả nợ vay, hoặc rút ra một khoản...)

Với rút séc người đi rút phải mang chứng minh thư là bắt buộc mới rút được tiền

2/ Bạn có thể mua dạng quyển 3 liên tại siêu thị, hiệu sách, or đánh máy tùy ý miễn đủ đảm bảo thông tin phiếu Thu, Chi là được

L

lequynh4291

Guest
10/5/14
2
0
0
Hue

Em cảm ơn mọi người ạ ^^
Mọi người cho em hỏi thêm là khi em đánh máy Phiếu thì bỏ trông ô "Quyển số" có đc ko ạ? Vì công ty em mỗi tháng phát sinh rất ít. Chỉ khoảng 4,5 cái cả thu cả chi ạ.
Và khi đánh máy như thế thì em phải in làm mấy liên và lưu trữ như thế nào ạ.
Em cảm ơn ạ <3

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Em cảm ơn mọi người ạ ^^
Mọi người cho em hỏi thêm là khi em đánh máy Phiếu thì bỏ trông ô "Quyển số" có đc ko ạ? Vì công ty em mỗi tháng phát sinh rất ít. Chỉ khoảng 4,5 cái cả thu cả chi ạ.
Và khi đánh máy như thế thì em phải in làm mấy liên và lưu trữ như thế nào ạ.
Em cảm ơn ạ <3
Vì cty bạn nhỏ nên mỗi p thu chi, chỉ cần in ra 2 liên, bạn có thể mua loại giấy A5 có bán sẳn ở các cửa hàng văn phòng phẩm, tiện là ko cần phải cắt, còn nếu sd loại giấy A4 thì bạn phải cắt ra làm 2 (vì 2 liên p thu chi in trên cùng tờ A4), khi lập p thu chi xong bạn chỉ cần kẹp chung với chứng từ gốc (hoá đơn, chứng từ ngân hàng vv...)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA