Cách gỡ bỏ IE và cài đặt IE mới

• Thread starter tanganjsc
  • Ngày gửi
tanganjsc

tanganjsc

Trung cấp
10/10/13
98
11
8
31
Hà Nội
E chào cả nhà
các bác có ai giỏi THVP thì chỉ giáo giúp e với. Trình duyệt IE trên máy của e nó bị lỗi gì ý,k vào đc.Giờ e muốn gỡ bỏ đi và cài đặt cái mới thì pải làm ntn ạ. Bác nào pít thì làm giúp e vs nhé...:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

aiovietnam

Guest
24/4/14
0
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Cách gỡ bỏ IE và cài đặt IE mới

Bạn cài IE mới nhất hay IE cũ
IE cũ thì theo win đã có rồi không xoá được
Mà tốt nhất bạn nên cài lại win

tanganjsc

tanganjsc

Trung cấp
10/10/13
98
11
8
31
Hà Nội

[Bạn cài IE mới nhất hay IE cũ
Mà tốt nhất bạn nên cài lại win][aiovietnam]
Của e là IE cũ thì phải, giờ cài lại win tnao vậy.tin vp e củ chuối lắm. a/c nào pít thì chỉ giúp e vs

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

[Bạn cài IE mới nhất hay IE cũ
Mà tốt nhất bạn nên cài lại win][aiovietnam]
Của e là IE cũ thì phải, giờ cài lại win tnao vậy.tin vp e củ chuối lắm. a/c nào pít thì chỉ giúp e vs
Thay vì bạn cứ dùng trình duyệt IE của win, kinh nghiệm của mình IE ko tốt bằng những trình duyệt khác, hơn nữa bây giờ facebook cũng ko còn hổ trợ IE cũ, bạn nên dùng trình duyệt khác đi, rất nhanh mà lại free nữa như firefox, chỉ việc tải về rồi chạy cài đặt thôi rất đơn giản, bạn có thể sd đc ngay.
Còn nếu bạn vẫn muốn sd IE, trình duyệt IE là trình duyệt mặc định của win nên bạn ko thể gở bỏ, nếu bị lổi thì cài lại win hay bạn lên mạng tìm bàn IE đời mới hơn để nâng cấp mà ko cần cài lại win, bạn nhờ ng nào đó rành về vi tính làm cho, mình thấy cũng rất đơn giản thôi.

tanganjsc

tanganjsc

Trung cấp
10/10/13
98
11
8
31
Hà Nội

Nhưng chỉ có IE mới vào trang kekhaithue đc mà chị

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Ðề: Cách gỡ bỏ IE và cài đặt IE mới

Thay vì bạn cứ dùng trình duyệt IE của win, kinh nghiệm của mình IE ko tốt bằng những trình duyệt khác, hơn nữa bây giờ facebook cũng ko còn hổ trợ IE cũ, bạn nên dùng trình duyệt khác đi, rất nhanh mà lại free nữa như firefox, chỉ việc tải về rồi chạy cài đặt thôi rất đơn giản, bạn có thể sd đc ngay.
Còn nếu bạn vẫn muốn sd IE, trình duyệt IE là trình duyệt mặc định của win nên bạn ko thể gở bỏ, nếu bị lổi thì cài lại win hay bạn lên mạng tìm bàn IE đời mới hơn để nâng cấp mà ko cần cài lại win, bạn nhờ ng nào đó rành về vi tính làm cho, mình thấy cũng rất đơn giản thôi.

IE11 bản metro ý , xài ngon

A

aiovietnam

Guest
24/4/14
0
0
0
35
Hà Nội

Của e là IE cũ thì phải, giờ cài lại win tnao vậy.tin vp e củ chuối lắm. a/c nào pít thì chỉ giúp e vs[/QUOTE]

Gần nhà bạn không có ai biết dùng máy tính à. có đàn ông dùng máy tính là biết cài win mà
Nếu không thì nên mang ra quán bảo họ cài

Cao Thanh Tam

Cao Thanh Tam

Trung cấp
18/6/08
68
14
8
TP.HCM
dichvucongnghe.net

E chào cả nhà
các bác có ai giỏi THVP thì chỉ giáo giúp e với. Trình duyệt IE trên máy của e nó bị lỗi gì ý,k vào đc.Giờ e muốn gỡ bỏ đi và cài đặt cái mới thì pải làm ntn ạ. Bác nào pít thì làm giúp e vs nhé...:wall:

Chào bạn,

Bạn cho mình hỏi là bạn dùng Hệ điều hành gì nhé?
Thông thưởng thì bạn vào start --> run --> gõ appwiz.cpl ( để vào add remove programs) rồi enter --> vào Turn windows features on or off --> bõ chọn Internet Explorer --> bấm OK để remove.
Sau khi remove xong thì khởi động lại máy, muốn cài lại thì vào start --> run --> gõ appwiz.cpl ( để vào add remove programs) rồi enter --> vào Turn windows features on or off --> chọn Internet Explorer vào bấm ok để cài nhé.

Nếu muốn phiên bản Internet Explorer cao hơn thì bạn reply để mình search rồi gửi link bạn download và update..

P/S: Đừng vội cài win bạn nhé!

2

21thNovember

Sơ cấp
28/6/14
5
0
0
Ở nơi xa đó

Chào bạn,

Bạn cho mình hỏi là bạn dùng Hệ điều hành gì nhé?
Thông thưởng thì bạn vào start --> run --> gõ appwiz.cpl ( để vào add remove programs) rồi enter --> vào Turn windows features on or off --> bõ chọn Internet Explorer --> bấm OK để remove.
Sau khi remove xong thì khởi động lại máy, muốn cài lại thì vào start --> run --> gõ appwiz.cpl ( để vào add remove programs) rồi enter --> vào Turn windows features on or off --> chọn Internet Explorer vào bấm ok để cài nhé.

Nếu muốn phiên bản Internet Explorer cao hơn thì bạn reply để mình search rồi gửi link bạn download và update..

P/S: Đừng vội cài win bạn nhé!
Làm như bạn này là chuẩn rồi nhé. Lời khuyên, bạn chỉ cần update lên bản IE mới thì bản cũ tự động mất mà lại được bản ngon nhất nhé. chúc bạn thành công

K

Kikoluykl

Guest
19/5/15
1
0
1
26
Vậy link tai đâu bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA