Quỹ tiền mặt

• Thread starter ninhhapec
  • Ngày gửi
N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
Công ty mới thành lập. Nhìn vào chứng từ thì cũng có mua và bán Nhưung cách lấy quỹ tiền mặt ở đâu ra để chi tiêu những khoản đó ?Có phải lấy từ vốn góp rakhông?

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
ninhhapec nói:
Công ty mới thành lập. Nhìn vào chứng từ thì cũng có mua và bán Nhưung cách lấy quỹ tiền mặt ở đâu ra để chi tiêu những khoản đó ?Có phải lấy từ vốn góp rakhông?
Để trả lời cho câu hỏi này... mình xin hỏi bạn là... cái khoản vốn góp kia (là tiền ấy!) góp vào để làm gì??? :wall: Có phải mục đích chính của nó là dùng cho hoạt động doanh nghiệp không? Thế thì... giờ bạn đã biết phải làm thế nào rồi ấy nhỉ?

Nói thêm, nếu các thành viên góp vốn vào doanh nghiệp bằng tiền mặt là 100tr thì bạn định khoản nghiệp vụ này như thế nào? Nếu bạn biết định khoản nghiệp vụ này thì ắt bạn biết phải xử lý nghiệp vụ kia thế nào nhé!
Thân,

N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
cho mình hỏi thêm chút nữa nhé không có chứng từ nào thể hiện là các thành viên góp vốn thì mình phải tự tạo ra hả?
Và còn nũa làm ơn chỉ giúp mình vốn điều lệ là gì? Vốn chủ sở hữu và vốn kinh doanh nữa

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
ninhhapec nói:
cho mình hỏi thêm chút nữa nhé không có chứng từ nào thể hiện là các thành viên góp vốn thì mình phải tự tạo ra hả?
Và còn nũa làm ơn chỉ giúp mình vốn điều lệ là gì? Vốn chủ sở hữu và vốn kinh doanh nữa
Bạn nên tham khảo sách chút đi !:0frown:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA