HTKK 3.2.3 báo kê khai sai nhưng không báo sai chỗ nào?

• Thread starter nguyenkimhien
  • Ngày gửi
S

saobang9078

Sơ cấp
17/9/13
9
0
0
34
HỒ CHÍ MINH
Ðề: HTKK 3.2.3 báo kê khai sai nhưng không báo sai chỗ nào?

Bạn ơi, mình đã tải java về và làm theo hướng dẫn nhưng đăng nhập lại không được, máy báo mật khẩu hoặc tài khoản bị sai. Bạn có biết cách khắc phục vấn đề này không giúp mình với nhé?
Thanks bạn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saobang9078

Sơ cấp
17/9/13
9
0
0
34
HỒ CHÍ MINH

Mấy anh chị giúp e trường hợp này với nhé.

Em đăng nhập được vào tài khoản kê khai thuế qua mạng thì lại không tải được tệp lên.
Sau đó e tải phần mềm java về cài đặt theo hướng dẫn thì lúc này lại không thể đăng nhập được.

Mong mọi người giúp e giải quyết vấn đề này nhé.

Thanks mọi người!

S

sontt

Guest
7/9/13
68
0
6
tay ninh
PM HTKK 3.2.3 nhập xong ghi báo thông tin ke khai sai

Chào cả nhà, PH HTKK 3.2.3 em lam xong khi ghi nhận nó báo kê khai sai mà khong hiển thị chổ sai mong cả nhà giúp mình với, Cảm ơn.

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Ðề: PM HTKK 3.2.3 nhập xong ghi báo thông tin ke khai sai

Mình cũng giống như bạn vậy...mà tìm ko ra lỗi........ai biết lỗi chỉ giúp với...hjc....:(

I

imH20

Sơ cấp

Bạn xem lại các phụ lục xem nhé, có thể thuế GTGT chỉ cần 2 phụ lục 1 và 2 thôi , nếu thừa phụ lục mà bạn nhập đúng hết thông tin rồi thì nó vẫn báo sai đấy bạn ạ
nếu bạn rơi vào TH này : cách sử lý - xóa bỏ phụ lục thừa đi là ok

S

sontt

Guest
7/9/13
68
0
6
tay ninh

Cảm ơn bạn. Mình làm đc rồi, chúc bạn gặp nhiều may mắn.

Mình có trường hợp này mong giúp đỡ: tháng trước mình kê khai đầu ra bị sót 1 tờ hóa đơn thánh này mình kê khai PM HTKK báo sai.Hóa đơn tháng trước minh xuất ngày 26/05/14.

Sửa lần cuối:
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Cảm ơn bạn. Mình làm đc rồi, chúc bạn gặp nhiều may mắn.

Mình có trường hợp này mong giúp đỡ: tháng trước mình kê khai đầu ra bị sót 1 tờ hóa đơn thánh này mình kê khai PM HTKK báo sai.Hóa đơn tháng trước minh xuất ngày 26/05/14.
Hóa đơn đầu ra PS tháng nào thì kê khai thuế tháng đó nếu kê khai sót bạn phải làm tờ khai BS tháng 5/2014 nộp cho CQ thuế, rồi làm TK tháng 6/2014 không được kê khai vào tháng 6,
kê khai vào tháng 6 bạn sẽ bị phạt đó nhé

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

@sontt ơi..sao mình xóa bỏ phụ lục lại ko xoá được vậy bạn..hjc

H

haiyen90hl

Sơ cấp
22/10/13
20
0
1
33
Hà Nội
HTKK 3.2.3 báo lỗi kê khai sai nhưng lại không chỉ sai chỗ nào khiến không in tờ khai được

Em đang cần HELP gấp gấp.
Em dùng phần mềm HTKK 3.2.3 để kê khai thuế GTGT quý 2/2014 này. Nhưng chẳng hiểu sao, em đã ra soát hết lại, không thấy sai gì nhưng phần mềm vẫn báo"Thông tin kê khai sai" mà không báo sao chỗ nào. Giờ muốn in hay kiết xuất ra excel đều không thể làm được. Nó yêu cầu phải sửa sai mà chẳng biết sai chỗ nào để sửa!
Giờ em phải làm thế nào ah?????

@haiyen90hl : Bạn vui lòng sử dụng chức năng tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi nhé. Câu hỏi này đã có nhiều bạn hỏi và được hướng dẫn tại Topic này.
Thân1

H

haiyen90hl

Sơ cấp
22/10/13
20
0
1
33
Hà Nội
Ðề: HTKK 3.2.3 báo lỗi kê khai sai nhưng lại không chỉ sai chỗ nào khiến không in tờ khai được

Huhu, sao ko ai giúp đc em ah

S

sontt

Guest
7/9/13
68
0
6
tay ninh

Mình làm đc mà, bạn làm lai thử xem có đc không nhớ là pl nào không cần dùng thì xóa, nếu kg đc nữa bạn vào thông tin DN xem coi có đúng chưa.chúc bạn thành công.

T

thohuyth04

Guest
5/11/12
2
0
1
Phuc Yen
Ðề: HTKK 3.2.3 báo lỗi kê khai sai nhưng lại không chỉ sai chỗ nào khiến không in tờ khai được

Ban kt lai phan ngay, thang. Phan MST xem nhe, Minh thay thuong khi phan men bao loi la hay co mau do bao cho bi loi ma

N

nguyenthuhang227

Guest
19/9/13
1
0
1
Hà Nội

Cám ơn bạn Hoàng hồng tâm nhé, mình cũng đang bị mắc lỗi đó, kiểm tra đi kiểm tra lại mà chẳng thấy sai gì , đang loay hoay k bít làm thế nào.THanks all

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Ah..mình làm được rồi...các bạn xem thử ở tờ khai Thuế TNDN mình ko được có phụ lục nha,,, nếu có thì mình xóa đi thì nó sẻ ra đúng,,,,mình bị lổi đó ak....:)

L

logitemkt

Sơ cấp
14/2/11
18
0
1
40
Đông Anh - Hà nội

Bạn dùng font unicode là ok bạn nhé

C

chanlem

Guest
10/10/14
1
0
1
32
Các bạn giúp mình với. Phần mềm HTKKT nó tự đánh dấu mấy phụ lục như thủy điện... không cho mình bỏ tích
Nó cứ mờ mờ đi. Nên làm mình vào trong thì nó báo sai thông tin không cho mình kết xuất. Mình không hiểu tại sao lại bị như vậy
Ai đã từng bị lỗi như vậy thì giúp mình với.

L

lethilehuyen

Guest
20/8/14
10
0
1
ninh thuan
thanhmaineu said:
A/C giúp em vs, phần mềm tự dánh dấu chỗ nhà máy thủy điện, em thử tích từng phụ lục nhưng không được vì chỉ kê khai theo tháng mới làm đc thế, cứ tích sang kê khai quý là nó tự mặc định chọn all các phụ lục, hic hic, giúp em vs ạ:(
bạn chỉ cần chọn vào từng phu luc thủy điện và tích vào xóa là được ngay

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
thanhmaineu said:
A/C giúp em vs, phần mềm tự dánh dấu chỗ nhà máy thủy điện, em thử tích từng phụ lục nhưng không được vì chỉ kê khai theo tháng mới làm đc thế, cứ tích sang kê khai quý là nó tự mặc định chọn all các phụ lục, hic hic, giúp em vs ạ:(
bạn chỉ cần chọn vào từng phu luc thủy điện và tích vào xóa là được ngay
Bạn kiểm tra lại xem đã kê khai quý chưa ? có thể bạn thử làm đã tích vào tất cả tờ khai. Nếu chưa có dữ liệu bạn xóa hẳn tờ khai đi rồi thực hiện lại.
Thân !

T

thaithiluong

Guest
22/7/14
10
1
1
34
hạ long, quảng ninh

Anh chị ơi, giúp em trường hợp này với nhé.

Em nộp tờ khai thuế qua mạng, nhưng mấy hôm nay không hiểu vì sao mà cứ vào mục Nộp tờ Khai thì cứ hiện dòng này "Đang tải thư viện, xin vui lòng thực hiện chức năng sau ít phút..." và đợi hoài cũng ko tải được.
Em thử kê khai trực tuyến thì chọn "Hoàn thành tờ khai" được nhưng chọn "Ký và nộp tờ khai" lại không được.
io
Em không hiểu đây là lỗi gì?

Vì em làm thêm nên gửi tờ khai vào ngày chủ nhật hoặc sau giờ hành chính. Điều này có phải là vấn đề không ah?

Mong các anh chị giúp em nhé.

Cảm ơn các anh chị nhiều.
Bạn down java về

Anh chị ơi, giúp em trường hợp này với nhé.
bạn tải java về nhé. trong trang nhantokhai.gov có link đấy

Em nộp tờ khai thuế qua mạng, nhưng mấy hôm nay không hiểu vì sao mà cứ vào mục Nộp tờ Khai thì cứ hiện dòng này "Đang tải thư viện, xin vui lòng thực hiện chức năng sau ít phút..." và đợi hoài cũng ko tải được.
Em thử kê khai trực tuyến thì chọn "Hoàn thành tờ khai" được nhưng chọn "Ký và nộp tờ khai" lại không được.
io
Em không hiểu đây là lỗi gì?

Vì em làm thêm nên gửi tờ khai vào ngày chủ nhật hoặc sau giờ hành chính. Điều này có phải là vấn đề không ah?

Mong các anh chị giúp em nhé.

Cảm ơn các anh chị nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA