Lựa chọn phương pháp kế toán

• Thread starter truonghongphat
  • Ngày gửi
T

truonghongphat

Sơ cấp
13/5/14
6
0
1
37
Đông Hòa_ Phú Yên
Chào các anh, chị!
Em mới xin vào làm công ty xây dựng & em cũng mới vào nghề,mong nhận sự giúp đỡ anh, chị ah.
Công ty này mới thành lập.Chưa đăng ký thuế ban đầu.
Vậy anh, chị cho em hỏi!Em nên chọn. phương pháp khấu hao TSCĐ , quản lý hàng TK theo PP nào ?là có lợi cho Cty. Cty em hoạt động bên xây dựng chuyên thi công. cầu đường, nhà dân dụng.Cảm ơn các anh, chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Để thuận lợi cho DN, thì tốt nhất nên thực hiện theo thuế.

Khấu hao TSCĐ theo phương pháp đường thẳng. Hàng tồn kho theo phương pháp kê khai thường xuyên, tính giá theo bình quân gia quyền.

T

truonghongphat

Sơ cấp
13/5/14
6
0
1
37
Đông Hòa_ Phú Yên
Ðề: Lựa chọn phương pháp kế toán

Cho em hỏi thêm cty em vừa mới xin được giấy phép KD.nhưng Tháng 7 mới bắt đầu hoạt động.Vậy bây giờ em nộp thuế môn bài và làm thủ tục thuế ban đầu.hay em để đến T7 em mới làm như vậy có được ko ? và thủ tục nộp tiền thuế môn bài!Em cảm ơn.

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

Cho em hỏi thêm cty em vừa mới xin được giấy phép KD.nhưng Tháng 7 mới bắt đầu hoạt động.Vậy bây giờ em nộp thuế môn bài và làm thủ tục thuế ban đầu.hay em để đến T7 em mới làm như vậy có được ko ? và thủ tục nộp tiền thuế môn bài!Em cảm ơn.
=> Sau khi nhận được Phiếu chuyển quản lý thuế của CỤC THUẾ thì đi làm thủ tục thuế ban đầu ngay bạn nhé! (trễ là bị phạt đấy) Đến T7 mới phát sinh hoạt động sản xuất, kinh doanh thì bạn nộp các tờ khai T5,T6 không phát sinh gì cả! Thật ra ở đây khi bạn hoàn tất thủ tục thuế ban đầu thì DN xem như đã hoạt động (trường họp cty bạn là thực tế chưa phát sinh giao dịch)
Sau khi nộp Tờ Khai Thuế MB, bạn lập giấy nộp tiền vào Ngân Sách ck nộp thuế, hoặc đến kho bạn nộp tiền mặt.

T

truonghongphat

Sơ cấp
13/5/14
6
0
1
37
Đông Hòa_ Phú Yên

Vậy cho mình hỏi là giấy nộp ngân sách nhà nước mình mua ở chi cục thuế hả bạn?hi hi đừng cười mình nha!mình mới vào nghề cảm thấy như tờ giấy trắng vậy.

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

Vậy cho mình hỏi là giấy nộp ngân sách nhà nước mình mua ở chi cục thuế hả bạn?hi hi đừng cười mình nha!mình mới vào nghề cảm thấy như tờ giấy trắng vậy.
=> Hãy để lại mail bạn nhé, mình mới gửi cho bạn được.

T

truonghongphat

Sơ cấp
13/5/14
6
0
1
37
Đông Hòa_ Phú Yên

Hi..hi mail của mình là:truongthiphat@gmail.com
thanks.