Thủ tục báo giảm chế độ Thai sản

• Thread starter thanhlientc
  • Ngày gửi
T

thanhlientc

Guest
4/7/13
1
0
1
38
Hà Nội
Mình cuối tháng 6/2014 là sinh Mình muốn báo giảm thai sản đầu tháng 6 thì cần những thục tục gì. Mọi người chỉ giúp mình với a. Nếu có mẫu mình xin một bản. Xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vân Nguyễn

Guest
Ðề: Thủ tục báo giảm chế độ Thai sản

Mình cuối tháng 6/2014 là sinh Mình muốn báo giảm thai sản đầu tháng 6 thì cần những thục tục gì. Mọi người chỉ giúp mình với a. Nếu có mẫu mình xin một bản. Xin cảm ơn !

Bạn làm hồ sơ báo giảm theo bảng kê 103, khi nào có kết quả báo giảm xong thì làm hồ sơ hưởng thai sản theo bảng kê 601 nha

P

phuong thu 2512

Sơ cấp
5/12/13
24
3
0
36
Nam Định

Bạn làm hồ sơ báo giảm theo bảng kê 103, khi nào có kết quả báo giảm xong thì làm hồ sơ hưởng thai sản theo bảng kê 601 nha

Bình thường m thấy chỉ cần làm mẫu D02TS báo giảm, sau đó làm mẫu C70A + Giấy khai sinh em bé là hưởng rồi. Bảng kê 103 và 601 là gì bạn nhỉ. Có thể giải thích thêm cho m không.

V

Vân Nguyễn

Guest

Bình thường m thấy chỉ cần làm mẫu D02TS báo giảm, sau đó làm mẫu C70A + Giấy khai sinh em bé là hưởng rồi. Bảng kê 103 và 601 là gì bạn nhỉ. Có thể giải thích thêm cho m không.

Các biểu mẫu D02tS là nó thuộc bảng kê 103 ( Giấy giao nhận hồ sơ đó), còn mẫu C70 là thuộc 601, bạn dựa vào bảng kê để kê đủ các loại hồ sơ cần

ngoannguyenbg89

ngoannguyenbg89

Guest
17/2/14
91
7
8
34
HN

Bạn báo giảm thai sản theo Bảng kê D02ts bình thường, có ghi rõ lý do. Sau khi sinh thì làm thủ tục hưởng thai sản

thuhuebaby

thuhuebaby

Trung cấp
17/7/13
138
14
18
33
Hà Nội

Anh/ Chị cho em hỏi chỉ tiêu 9 và chỉ tiêu 10 của mẫu C70A, em chưa hiểu lắm ạ, em đang làm thủ tục hưởng thai sản cho 1 chị , chị ý nghỉ sinh từ tháng 2/2013 cơ, nhưng bên em nợ tiền đóng bảo hiểm và kế toán cũ không làm thủ tục với lý do là công ty nợ bảo hiểm nên không làm vì có làm thì bên bảo hiểm không giải quyết cho. Nhưng hôm nay em đã nộp hết tiền bảo hiểm phải đóng rồi và em làm lại thủ tục cho những người có chế độ thai sản. Mong mọi người góp ý giúp đỡ ạ! em cảm ơn nhiều.

thuhuebaby

thuhuebaby

Trung cấp
17/7/13
138
14
18
33
Hà Nội

Không ai giúp em ạ? :(

H

huyhoangpc123

Sơ cấp
12/6/14
20
0
0
39
Thành Phố Hồ Chí Minh

@ Vân Nguyễn Bạn cho mình hỏi mình phải làm báo giảm trước, có kết quả rồi mới làm hồ sơ hưởng thai sản ? hay làm chung 1 lúc đk ?Thanks bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA