Hỏi về mẫu số 08 dành cho cty chưa đăng ký số tài khoản cty cho cơ quan tuế

• Thread starter nguyenthingocchieu
  • Ngày gửi
N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Các tiền bối , xin giúp em với......cty em chưa đăng ký cới thuế về số tài khoản tại ngân hàng,,,,,mà số tài khoản đó đã lập từ năm 2012 rồi,,,,,zị bây giờ em phải làm sao đây......do bây giờ có khách hàng muốn chuyển tiền vào tài khoản cho công ty mà cty em chưa đăng ký với thuế....tiền bối nào có gặp trường hợp như em thì xin chỉ giáo với....đang cần gấp lắm ạ....!!! em xin cảm ơn trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh
Ðề: Hỏi về mẫu số 08 dành cho cty chưa đăng ký số tài khoản cty cho cơ quan tuế

Bạn xem link này nhé: http://www.webketoan.vn/forum/threads/2508553-dieu-kien-khau-tru-hoa-don-gtgt-#post3707314
Bạn cũng có thể đóng tài khoản cũ, đăng ký tk mới tại NH. Còn không thì bây giờ cứ nộp mẫu 08-MST, tình hình sau này tính sau (chắc bị phạt chậm nộp hồ sơ khai thuế).

D

dieulinhvu

Sơ cấp
11/2/14
35
0
0
ha noi

Em cũng bị nộp chậm cái mẫu 08 này mất hơn 1 tháng, lên nộp thì 1 cửa bảo bị phạt nhưng ko rõ là bao nhiêu, mẫu thì họ nhận xog cứ bảo về đi, đến nay là hơn 2 tháng rồi vẫn chưa thấy động tĩnh gì, liệu em có phải lên hỏi lại ko ạ T^T

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Em cũng bị nộp chậm cái mẫu 08 này mất hơn 1 tháng, lên nộp thì 1 cửa bảo bị phạt nhưng ko rõ là bao nhiêu, mẫu thì họ nhận xog cứ bảo về đi, đến nay là hơn 2 tháng rồi vẫn chưa thấy động tĩnh gì, liệu em có phải lên hỏi lại ko ạ T^T
Hy vọng trường hợp của bạn "được trôi qua theo dòng nước", phạt hay ko là tùy theo CCT bạn lên hỏi làm gì? 1,4tr đấy nhé bạn có muốn bị phạt ko?.hj

catarinaly

catarinaly

Sơ cấp

Minh cũng vừa nộp cho cơ quan thuế tài khoản tại ngân của công ty mình không bị phạt đâu bạn a

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Các tiền bối , xin giúp em với......cty em chưa đăng ký cới thuế về số tài khoản tại ngân hàng,,,,,mà số tài khoản đó đã lập từ năm 2012 rồi,,,,,zị bây giờ em phải làm sao đây......do bây giờ có khách hàng muốn chuyển tiền vào tài khoản cho công ty mà cty em chưa đăng ký với thuế....tiền bối nào có gặp trường hợp như em thì xin chỉ giáo với....đang cần gấp lắm ạ....!!! em xin cảm ơn trước
Bạn phải tranh thủ làm thông báo gấp đi chứ còn đợi chờ gì nữa?, trường hợp "khách hàng muốn chuyển tiền vào tài khoản cho công ty mà cty em chưa đăng ký với thuế" thì ko sao, bạn chỉ gặp rắc rối khi bạn thanh toán tiền mua hàng trên 20tr cho khách hàng qua TK ngân hàng, nếu TK của bạn chưa đc thông báo cho cơ quan thuế thì ko những ko đc khấu trừ mà cp cũng ko đc đưa vào.
TK bạn đã mở năm 2012, nếu ít sd hay số dư ko nhìu thì nên tất toán đi, mở lại TK mới để tránh bị phạt

P

phuongthao336

Guest
30/11/12
2
0
0
Sơn La

Bây giờ làm rồi nộp luôn đi bạn . Công ty mình mở tài khoản từ 2012 mà vừa rồi mới đăng ký mà. May không bị phạt gì

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm trả lời....đây là một bài học kinh nghiệm từ các tiền bối đấy ạ
...hjhj

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA