Cần hồ sơ gì để hợp thức hoá tài sản xe hàng để được khấu trừ chi phí xăng dầu

• Thread starter luuthingocanh
  • Ngày gửi
L

luuthingocanh

Guest
17/5/10
4
0
1
37
dinh quan
Công ty mình là công ty một thành viên, trước khi thành lập công ty thì cá nhân giám đốc đã có 2 chiếc xe hàng và xe hơi, các giấy tờ xe này đứng tên cá nhân của giám đốc.
Vậy bây giờ mình muốn hỏi mọi người phải làm những chứng từ gì để hợp lệ phí xăng dầu hàng tháng của 2 chiếc xe đó?
Mình cũng có đọc bài cũ trong diễn đàn là làm hợp đồng mượn xe, nhưng trường hợp công ty mình nếu làm hợp đồng mượn thì giám đốc vừa là người cho mượn xe và vừa là người mượn xe như vậy thì hợp đồng đó có hợp lệ ko ? Nếu hợp lệ rồi thì hợp đồng đó có cần phải đi công chứng gì ko ?
Mong mọi người tư vấn giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Cần hồ sơ gì để hợp thức hoá tài sản xe hàng để được khấu trừ chi phí xăng dầu

Muốn được đưa vào chi phí thì bạn phải có hợp đồng thuê hoặc mượn xe cá nhân, loại hợp đồng này theo quy định ko bắt buộc phải công chứng.
Giám đốc là đại diện cho cty, do đó nếu Cty mượn xe của giám đốc thì đứng trên danh nghĩa là cty mượn xe cá nhân chứ ko phải giám đốc mượn xe đâu bạn.

L

luuthingocanh

Guest
17/5/10
4
0
1
37
dinh quan
Ðề: Cần hồ sơ gì để hợp thức hoá tài sản xe hàng để được khấu trừ chi phí xăng dầu

Cám ơn bạn đã giúp mình tháo gỡ vướng mắc...như vậy trường hợp công ty mình làm hợp đồng như thế vẫn hợp lệ.
Tks

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

Muốn được đưa vào chi phí thì bạn phải có hợp đồng thuê hoặc mượn xe cá nhân, loại hợp đồng này theo quy định ko bắt buộc phải công chứng.
Giám đốc là đại diện cho cty, do đó nếu Cty mượn xe của giám đốc thì đứng trên danh nghĩa là cty mượn xe cá nhân chứ ko phải giám đốc mượn xe đâu bạn.

Ngoài ra bạn cũng có thể làm thủ tục cho GĐ đưa TS vào Cty ( tăng vốn Cty ) để thuận tiện cho việc đưa chi phí S/ chữa, nâng cấp .... nếu có.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA