Nộp tiền thuế môn bài nhầm ngân hàng!

• Thread starter huonglan1083
  • Ngày gửi
H

huonglan1083

Sơ cấp
23/12/13
8
0
0
Hà Nội
Em chào các anh chị!

Em mới làm kế toán nên hơi ngơ ngơ mong các anh chị hướng dẫn giúp với ạ. Ngày 15.1.2014 em đi nộp tiền thuế môn bài năm 2014 vào kho bạc nhà nước Đống Đa ở ngân hàng TMCP Quân đội (mọi người hay chuyển vào BIDV thế em mới dở hơi chứ), giờ bên thuế vẫn báo công ty em nợ thuế môn bài. Cuối tháng 1 em đi ra ngân hàng Quân đội hỏi họ đã chuyển khoản tiền đấy chưa thì họ trả lời là đã chuyển vào TK của kho bạc Đống Đa ở BIDV rồi, nếu có vấn đề gì thì đã bị trả lại rồi. Giờ em không biết phải giải quyết thế nào mong các anh chị có kinh nghiệm giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm
Ðề: Nộp tiền thuế môn bài nhầm ngân hàng!

Em chào các anh chị!

Em mới làm kế toán nên hơi ngơ ngơ mong các anh chị hướng dẫn giúp với ạ. Ngày 15.1.2014 em đi nộp tiền thuế môn bài năm 2014 vào kho bạc nhà nước Đống Đa ở ngân hàng TMCP Quân đội (mọi người hay chuyển vào BIDV thế em mới dở hơi chứ), giờ bên thuế vẫn báo công ty em nợ thuế môn bài. Cuối tháng 1 em đi ra ngân hàng Quân đội hỏi họ đã chuyển khoản tiền đấy chưa thì họ trả lời là đã chuyển vào TK của kho bạc Đống Đa ở BIDV rồi, nếu có vấn đề gì thì đã bị trả lại rồi. Giờ em không biết phải giải quyết thế nào mong các anh chị có kinh nghiệm giúp em với.
Nếu không chuyển đc thì 3 ngày ngân hàng đã hoàn lại rồi, còn ở đây lệnh vẫn đi bình thườngthì bạn cầm giấy nộp tiền lên chi cục thuế để trình bạn nhé.mình nghĩ nộp khác ngân hàng vẫn OK, Chỉ là tiền lệ phí mắc hơn thôi chứ không nhất thiết phải đến tận BIDV để nộp bạn ah

D

damkien

Guest
17/4/14
63
3
8
39
Hà Nội

Em chào các anh chị!

Nếu sai tài khoản thì sẽ báo trả lại rồi. Chuyển ở ngân hàng nào cũng thế vì tài khoản kho bạc nhà nước mình nhớ là tk tạm thu cùng 1 tk chỉ khác tên kho bạc thì phải. bạn mang giấy nộp tiền lên co dấu xác nhận đã chuyển của ngân hàng lên cho thuế. pho tô 1 và mang bản chính lên để thuế đối chiếu( mang bản gốc về kẻo lại mất chứng từ thì nguy)

H

huonglan1083

Sơ cấp
23/12/13
8
0
0
Hà Nội

Dạ vâng, em cám ơn các anh chị nhiều nhiều ạ. May quá thế thì em yên tâm hơn rồi, em sẽ lên thuế hỏi lại ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA