đăng ký cấp sổ mới BHXH bao lâu có?

• Thread starter copevotam
  • Ngày gửi
copevotam

copevotam

sự học như biển cả mênh mông
22/6/11
207
4
18
35
cần thơ
Cho em hỏi là cấp sổ BHXH mới cho người lao động thời bạn là bao lâu có ạh, và có liên quan gì đến việc DN đóng tiền BHXH đóng chậm không ạh, vì DN mình từ đầu năm đến giờ chưa có sổ BHXH mới cho người lao động, co người đã vào làm rồi và nghỉ rồi vẫn không có sổ, và DN mình đóng BHXH đến tháng 03.2014 hà, giúp e với nhé, e bị lao động vào đòi sổ hoài ah hichic

Khóa học Quản trị dòng tiền
oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm
Ðề: đăng ký cấp sổ mới BHXH bao lâu có?

Cho em hỏi là cấp sổ BHXH mới cho người lao động thời bạn là bao lâu có ạh, và có liên quan gì đến việc DN đóng tiền BHXH đóng chậm không ạh, vì DN mình từ đầu năm đến giờ chưa có sổ BHXH mới cho người lao động, co người đã vào làm rồi và nghỉ rồi vẫn không có sổ, và DN mình đóng BHXH đến tháng 03.2014 hà, giúp e với nhé, e bị lao động vào đòi sổ hoài ah hichic
DN bạn phải đóng đầy đủ mới chốt được sổ BH cho người lao động nhé.

copevotam

copevotam

22/6/11
207
4
18
35
cần thơ

Chưa có sổ mới lun bạn ơi, đăng ký mới mà chưa có sổ nữa? vậy mình có báo giảm đc không?
DN bạn phải đóng đầy đủ mới chốt được sổ BH cho người lao động nhé.

oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm

Chưa có sổ mới lun bạn ơi, đăng ký mới mà chưa có sổ nữa? vậy mình có báo giảm đc không?
khi bạn báo tăng thì DN ban nộp tiền mới có thẻ BHYT +SỔ (khoảng 10-15 ngày), Vì vậy có thể dn bạn chưa nộp nên chưa có sổ, bạn nên lên trực tiếp hỏi quản lý để đc hướng dẫn cụ thể. chúc bạn hoàn thành sớm

copevotam

copevotam

22/6/11
207
4
18
35
cần thơ

Mình báo tăng cấp sổ mới tháng 1, nhưng mình chưa đóng BHXH tháng 1, đến tháng 2 mình mới đóng BHXH tháng 1, và lên xin sổ mới, thì họ bảo phải đóng tới tháng hiện tại là tháng 2 mới đc
khi bạn báo tăng thì DN ban nộp tiền mới có thẻ BHYT +SỔ (khoảng 10-15 ngày), Vì vậy có thể dn bạn chưa nộp nên chưa có sổ, bạn nên lên trực tiếp hỏi quản lý để đc hướng dẫn cụ thể. chúc bạn hoàn thành sớm

T

tinhkt1986

Sơ cấp
3/2/10
12
0
1
phú yên

Trường hợp của bạn thì cũng khó khăn trong việc đăng ký mới lao động vào làm sổ BHXH.
Vì cty bạn đã hoạt động bao lâu rồi, nếu mà hoạt động 1 hoạc 2 năm thì bạn phải làm công văn giải trình bên phòng lao động và BHXH nếu không giải trình được thì sẽ bị phạt và truy thu vê trước.
Đăng ký tăng lao động mât 15 ngày, hồ sơ bên bao hiểm 15 ngày nữa mà cty bạn phải đóng BHXH đầy đủ mới có sổ mới và mọi chuyện ok.
chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA