Các thủ tục, văn bản cần làm khi doanh nghiệp mới kinh doanh đủ 12 tháng.

• Thread starter Ngothuykt45
  • Ngày gửi
Ngothuykt45

Ngothuykt45

Sơ cấp
15/11/13
41
0
6
Ha Noi
Em chào các anh chị!
Công ty em được cấp giấy phép kinh doanh từ ngày 02/05/2013, hiện nay đã kinh doanh được 12 tháng.
Công ty cổ phần vốn đăng ký là 9 tỷ.
Doanh thu năm vừa rồi dưới 1 tỷ.
Chi phí năm vừa rồi cũng dưới 1 tỷ.
Chưa nộp bảo hiểm cho nhân viên nào.
Trong công ty còn phần nhiều nhân viên chưa có mã số thuế
Đã nộp đầy đủ báo cáo tài chính hồi tháng 3.
Hiện nay em đang kê khai thuế GTGT theo tháng, sử dụng hóa đơn GTGT theo pp khấu trừ, hóa đơn GTGT tự in.
Tạm tính thuế tndn nộp theo Quý/
báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nộp theo Quý.
Tạm tính thuế tncn theo quý (nếu phát sinh mới nộp).
Vậy anh chị cho em hỏi, khi doanh nghiệp khi đã kinh doanh đủ 12 tháng (hiện nay) cần phải thay đổi tờ khai gì ko? có phải làm thông báo gì cho thuế biết mình đã kinh doanh đủ 12 tháng ko? hay không phải làm gì ạ?
Mong anh chị bớt chút thời gian cho em hỏi!
Em cám ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

oanh minh

Sơ cấp
24/4/14
8
0
0
32
Thai Binh
Ðề: Các thủ tục, văn bản cần làm khi doanh nghiệp mới kinh doanh đủ 12 tháng.

Bạn xác định doanh thu khi hết 1 năm tài chính từ 2/5 đến 2/5 /2014 , nếu doanh thu dưới 20 tỷ thì khi hết năm dương lịch từ 01/01/2015 tự chuyển sang kê khai thuế GTGT theo quý

Ngothuykt45

Ngothuykt45

Sơ cấp
15/11/13
41
0
6
Ha Noi

Cám ơn chị, nhưng chi cho em hỏi: cái xác định này thì mình tự làm rồi tự nộp tờ khai GTGT theo quý luôn hay là có phải làm thêm giấy tờ gì nữa ko ạ?
Bạn xác định doanh thu khi hết 1 năm tài chính từ 2/5 đến 2/5 /2014 , nếu doanh thu dưới 20 tỷ thì khi hết năm dương lịch từ 01/01/2015 tự chuyển sang kê khai thuế GTGT theo quý

O

oanh minh

Sơ cấp
24/4/14
8
0
0
32
Thai Binh

Theo thong t­u moi nhat thi doanh nghiep tu xac dinh doanh thu nam va t­u dong xac dinh la ke khai theo quy hay thang khi het nam duong lich, cong ty ban t­u ngay 1/1/2015 tu dong ke khai theo quy, neu muon ke khai theo thang thi lam don nop len chi cuc thue

Ngothuykt45

Ngothuykt45

Sơ cấp
15/11/13
41
0
6
Ha Noi

Theo thong t­u moi nhat thi doanh nghiep tu xac dinh doanh thu nam va t­u dong xac dinh la ke khai theo quy hay thang khi het nam duong lich, cong ty ban t­u ngay 1/1/2015 tu dong ke khai theo quy, neu muon ke khai theo thang thi lam don nop len chi cuc thue
Nói vậy là công ty em dù đã kinh doanh đủ 12 tháng ( 2/5/2014 là đủ 12 tháng), nhưng vẫn kê khai theo tháng hết năm 2014 này? đợt sang năm 2015 mới khai theo quý à?

O

oanh minh

Sơ cấp
24/4/14
8
0
0
32
Thai Binh

Đúng rồi bạn, công ty mình làm cũng vậy, vì tính trọn năm dương lịch mà. thế bạn làm ở đâu vây

Máy tính mình làm có cài unikey, gõ trên Word thì được mà gõ vào phần mềm HTKK thì gõ dấu hỏi và dấu nặng thì lại bị lỗi

O

oanh minh

Sơ cấp
24/4/14
8
0
0
32
Thai Binh

Bạn nào có phần mềm HTKK 3.2.1 gủi cho mình xin với

M

MinhQuan1413

Sơ cấp
23/5/13
14
0
0
HaNoi

Bạnào thư viện của Webketoan hoặc trang của Tổng cục thuế gdt.gov.vn đều có thể tải phần mềm KTKK 3.2.1 .
Khi bạn kê khai trong HTKK bạn phải set phần cài đặt "Mở rộng" là "Luôn sử dụng Clipboar cho Unicode" thì mới gõ chuẩn được.
Bạn nào có phần mềm HTKK 3.2.1 gủi cho mình xin với

O

oanh minh

Sơ cấp
24/4/14
8
0
0
32
Thai Binh

Set phần cài đặt mở rộng ở chỗ nào đấy bạn nhỉ, mình không biết nữa

Ngothuykt45

Ngothuykt45

Sơ cấp
15/11/13
41
0
6
Ha Noi

Đúng rồi bạn, công ty mình làm cũng vậy, vì tính trọn năm dương lịch mà. thế bạn làm ở đâu vây

Máy tính mình làm có cài unikey, gõ trên Word thì được mà gõ vào phần mềm HTKK thì gõ dấu hỏi và dấu nặng thì lại bị lỗi
Bạn cứ tìm phần mềm trên trang nhận tờ khai thuế hoặc ở trên web kê toán cũng đc.
Riêng phân unikey thì bạn để chế độ : unicode,
vào tiếp phần mở rộng tích vào : Luôn sử dụng clipboad...
THẾ THÔI!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA