Chứng từ kế toán có cần phải in 2 liên không?

• Thread starter hoacomuaxuan
  • Ngày gửi
H

hoacomuaxuan

Sơ cấp
6/7/09
5
0
0
Hà Nội
Xin chào cả nhà
Hiện tại cty mình đã hoạt động được mấy năm rồi nhưng chưa quyết toán thuế lần nào. Trước đây khi lập phiếu Thu-Chi-Nhập-Xuất cty tôi đều viết tay. tôi thường lập thành 2 liên: 1 liên kẹp cùng hóa đơn còn 1 liên lưu tại quyển. Nhưng năm 2013 tôi lập Thu-chi-nhập-xuất trên PM kế toán. Vậy tôi muốn hỏi khi in ra tôi có cần in 2 liên: 1 liên kẹp cùng hóa đơn còn 1 liên đóng thành quyển nữa không?
Xin cảm ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
kjty

kjty

Trung cấp
25/1/11
72
4
8
hd
Ðề: Hỏi về chứng từ kế toán

Thu, chi thì bạn chỉ cần in 1 liên thuế thui và kẹp cùng hóa đơn nào thu chi bằng TM.Còn PX, PN bạn cũng in ra 1 liên lẹp cùng HĐ và in thẻ kho. thế thui

H

hoacomuaxuan

Sơ cấp
6/7/09
5
0
0
Hà Nội

Thu, chi thì bạn chỉ cần in 1 liên thuế thui và kẹp cùng hóa đơn nào thu chi bằng TM.Còn PX, PN bạn cũng in ra 1 liên lẹp cùng HĐ và in thẻ kho. thế thui

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Thế sổ kế toán làm theo QD48 nhưng PT, PC theo QD15 có được không? vì khi in theo QD48 thì nó thành 2 liên trên 1 tờ A4, còn QD15 thì chỉ có 1 liên thôi.

Sửa lần cuối:
kjty

kjty

Trung cấp
25/1/11
72
4
8
hd

Không được đâu. Công ty bạn đăng ký với thuế đầu năm tài chính theo quyết định nào bạn phải theo quyết định đó, không được in lủng củng 2 quyết định thế

N

Nguyễn Tự Linh

Guest
8/7/07
21
0
1
41
Hà Nội

In một liên là đủ rồi. in theo QĐ 48. Bạn có thể vào form để thay đổi mẫu khi in PT, PC theo QĐ 48 rồi chỉ in ra 1 liên trên tở Ạ thôi là ổn rồi. Chúc bạn thành công!

H

hoacomuaxuan

Sơ cấp
6/7/09
5
0
0
Hà Nội

Không được đâu. Công ty bạn đăng ký với thuế đầu năm tài chính theo quyết định nào bạn phải theo quyết định đó, không được in lủng củng 2 quyết định thế

Ngày trước mình làm sổ KT thủ công thì PT-PC viết bằng tay mua ở ngoài về dùng: quyển thì là mẫu 02-TT theo QD15, có quyền lại theo C31-BB theo QD19 chứ không thấy có mẫu theo QD 48 (mua ở nhiều nơi đều không có mẫu t QD48) nên mình tưởng in từ pm ra cũng có thể in theo QD15 cũng đc.

In một liên là đủ rồi. in theo QĐ 48. Bạn có thể vào form để thay đổi mẫu khi in PT, PC theo QĐ 48 rồi chỉ in ra 1 liên trên tở Ạ thôi là ổn rồi. Chúc bạn thành công!

Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA