Doanh nghiệp mới thành lập có phải đăng ký pp tính thuế gtgt

• Thread starter phamdlinh
  • Ngày gửi
P

phamdlinh

Sơ cấp
16/5/14
13
0
1
Hà Nội
Chào mọi người. Em mới làm kế toán thuế và công ty này cũng mới thành lập ngày 10/4/2014 luôn. doanh nghiệp em chưa có tài sản nào trên 1 tỷ nên chắc là phải tính thuế theo pp trực tiếp rồi. Nhưng em muốn hỏi là khi đi nộp tờ khai thuế gtgt thì em có phải làm cái thông báo phương pháp tính thuế để nộp luôn cho bên thuế không ạ? nếu làm thì làm theo mẫu nào và sao làm mấy bản ạ. Mong mọi người trả lời sớm cho em... sắp đến hạn nộp tờ khai thuế gtgt rồi ạ... em chưa đi nộp lần nào :006:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HUYEN TRAN

Guest
Ðề: Doanh nghiệp mới thành lập có phải đăng ký pp tính thuế gtgt

Chào mọi người. Em mới làm kế toán thuế và công ty này cũng mới thành lập ngày 10/4/2014 luôn. doanh nghiệp em chưa có tài sản nào trên 1 tỷ nên chắc là phải tính thuế theo pp trực tiếp rồi. Nhưng em muốn hỏi là khi đi nộp tờ khai thuế gtgt thì em có phải làm cái thông báo phương pháp tính thuế để nộp luôn cho bên thuế không ạ? nếu làm thì làm theo mẫu nào và sao làm mấy bản ạ. Mong mọi người trả lời sớm cho em... sắp đến hạn nộp tờ khai thuế gtgt rồi ạ... em chưa đi nộp lần nào :006:
Chào bạn,
Giờ Bạn làm 2 bản mẫu 06 để đăng ký phương pháp tính thuế trước, sau đó mới nộp tờ khai hàng tháng nhé.
Thân!

P

phamdlinh

Sơ cấp
16/5/14
13
0
1
Hà Nội

Cảm ơn bạn @HUYEN TRAN. cái mẫu 06 có đoạn như thế này. "Hiện nay, chúng tôi đang thực hiện tính thuế giá trị gia tăng theo phương pháp ………………………………….; do điều kiện của cơ sở kinh doanh chúng tôi ……………………………. và qua xem xét các điều kiện tính thuế giá trị gia tăng theo phương pháp ………………………, cơ sở chúng tôi đăng ký với cơ quan thuế được áp dụng tính thuế theo phương pháp ………………." ... doanh nghiệp mình mới thành lập... thì điền kiểu gì vào đây được????

D

DTB007

Sơ cấp
22/6/09
8
0
1
Son La

Hjhj, Câu trả lời đã có trong câu hỏi của bạn đấy. Căn cứ vào tình hình cụ thể mà điền,

P

phamdlinh

Sơ cấp
16/5/14
13
0
1
Hà Nội

Mình đi nộp tờ khai thuế gtgt theo trực tiếp luôn mà ko có ai hỏi về cái mẫu 06 gì nữa. có khi ko phải nộp :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA