Quy chế cấp xe cho giám đốc, quyết định cấp mỗi nhân viên tiền Bảo hộ lao động

• Thread starter khanhly90
  • Ngày gửi
K

khanhly90

Sơ cấp
26/2/14
9
1
1
34
Hoàng Mai-Hà Nội
Em chào tất cả a/c DKT
Công ty em đang muốn làm mấy thủ tục là
1) Quy chế cấp xe cho giám đốc
2) Quyết định cấp mỗi nhân viên tiền bảo hộ lao động
em không biết thủ tục làm những giấy tờ gì, anh/chị nào thông thái giúp em với ạ
em cảm ơn nhiều lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam
Ðề: Quy chế cấp xe cho giám đốc, quyết định cấp mỗi nhân viên tiền Bảo hộ lao động

Bạn có thể :
1/ Lập 1 văn bản giao quản lý và sử dụng xe con
2/ Đối với cấp tiền bảo hộ lao động chỉ nên lập 1 kế hoạch rồi căn cứ vào đó chi tiền hoặc phát bảo hộ

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Ðề: Quy chế cấp xe cho giám đốc, quyết định cấp mỗi nhân viên tiền Bảo hộ lao động

Em chào tất cả a/c DKT
Công ty em đang muốn làm mấy thủ tục là
1) Quy chế cấp xe cho giám đốc
2) Quyết định cấp mỗi nhân viên tiền bảo hộ lao động
em không biết thủ tục làm những giấy tờ gì, anh/chị nào thông thái giúp em với ạ
em cảm ơn nhiều lắm

Mình thì ko thông thái, nhưng chỉ góp ý kiến dựa trên kinh nghiệm, cái mục 2) Cấp tiền bảo hộ lao động cho nhân viên, Ko rõ bên bạn sử dụng những đồ bảo hộ gì, nhưng quả thực là nghe ko đc... hợp tình hợp lý cho lắm.
Vì đồ bảo hộ lao động thường do người sử dụng lao động trang bị cho người lao động, để đảm bảo an toàn thực hiện công việc.
Trong trường hợp bên bạn để người lao động tự trang bị, thì lấy tiêu chuẩn nào để người lao động trang bị cho bản thân? và trong trường hợp nếu chất lượng đồ bảo hộ ko đảm bảo theo yêu cầu (có thể do NLĐ tiếc tiền nên tự mua loại rẻ tiền hơn) thì ai sẽ chịu trách nhiệm?
Nên mình nghĩ cty nên đứng ra mua và trang bị bảo hộ lao động cho NLĐ.
Còn trong trường hợp muốn thanh toán thêm khoản phụ cấp nào đó cho NLĐ, thì có thể đặt tên khác, chứ ko nên để là tiền bảo hộ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA