Báo cáo thuế hàng tháng có cần bảng kê nhập xuất tồn không?

• Thread starter lpn
  • Ngày gửi
L

lpn

Guest
6/1/07
18
0
0
TPHCM
Chào các bạn!
Mình mới tham gia diễn đàn này, các bạn cho mình hỏi là hồ sơ nộp cho thuế vào 10 hàng tháng có cần phải nộp báo cáo xuất nhập tồn không? vì mình nhớ có lần đọc trên mạng là không cần (trang hỏi đáp thông tin của thuế thì phải), mình có hỏi công ty chuyên về dịch vụ kế toán thì họ nói phải nộp?
Các bạn giúp mình với:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Báo cáo thuế GTGT hàng tháng không phải nộp bảng kê nhập xuất tồn. Ngoài tờ khai thuế GTGT mẫu 01/GTGT, còn có thêm các bảng kê đi kèm nếu có phát sinh (từ mẫu 02/GTGT đến mẫu 07C/GTGT).

Bạn xem quy định này tại Thông tư 120/2003/TT-BTC.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
lpn nói:
Chào các bạn!
Mình mới tham gia diễn đàn này, các bạn cho mình hỏi là hồ sơ nộp cho thuế vào 10 hàng tháng có cần phải nộp báo cáo xuất nhập tồn không? vì mình nhớ có lần đọc trên mạng là không cần (trang hỏi đáp thông tin của thuế thì phải), mình có hỏi công ty chuyên về dịch vụ kế toán thì họ nói phải nộp?
Các bạn giúp mình với:thanx:

Bạn có thể tìm hiểu thông tin này trên trang web của Cục Thuế TP.
Theo quy định thì không cần phải nộp bảng nhập xuất tồn. TUy nhiên, "phép vua thua lệ làng", nếu cán bộ thuế yêu sách thì cũng mệt.
Nếu là mới lần đầu nộp báo cáo thuế thì bạn cứ lờ đi, không nộp. Thử phản ứng của họ xem sao. Nếu bạn đủ độ cứng thì tranh luận với họ, không đủ thì cố gắng "chiều" họ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA