Thủ tục để mở Văn phòng giao dịch

• Thread starter phamthanhngan
  • Ngày gửi
H

hoaibi

Guest
chào các anh các chị
công ty em la cong ty quảng cao nhỏ .công ty gia đình mọi hoạt động của công ty e đều làm tai nhà là địa chỉ trên giấy phép kinh doanh nói chung là trụ sở chính .bây giờ gia đình có việc nên e phải ra ngoài mướn xưởng sản xuất nhưng trụ sở công ty vẫn ở nhà công ty là ở quận 10 jờ e tính chuyển xuống quận 7 e ko biết e có phải làm thủ tục gì không .anh chị có thể chỉ dẫn giúp em với .

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

Xuxu2010

Sơ cấp
19/1/10
46
0
6
Ha Noi
Ðề: Thủ tục để mở Văn phòng giao dịch

Mong các bác giúp em với ạ :
DN em chuyển từ Trung Hòa - Cầu Giấy về Phạm Văn Đồng- Cầu Giấy. Vì Thuế sắp xuống quyết toán DN nên bên em tính sẽ thay đổi địa chỉ của DN nhưng vấn đề ở chỗ nếu thay đổi thì thủ tục lâu mà phải cấp lại dấu ( đang rất cần con dấu ) và không muốn thay đổi quản lý thuế. Vậy bên em nên làm thế nào ạ ?
- Mở VPGD hay VPĐD hay thay luôn GPKD. Làm thế nào tiện nhất cho DN em lúc này ạk? Mong mọi người có kinh nghiệm cho em xin ý kiến ạ
Cảm ơn GD

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội

Làm mẫu 08/mst gửi cơ quan thuế là được mà

Hôm trước mình có làm: biên bản họp, quyết định mở văn phòng giao dịch và mẫu 08/mst với nội dung là thay đổi địa chỉ nhận thông báo thuế, mang đi nộp. Nhưng họ chỉ nhận mỗi 08/mst thôi.

M

maiht88

Guest
5/8/10
3
0
1
35
ha noi

Cty của em giờ cũng đang định chuyển văn phòng làm việc và cũng không muỗn thay đổi đăng ký kinh doanh. Nhưng chuyển từ Mai Dịch - Cầu Giấy sang bên Mỹ Đình - Từ Liêm khác quận, huyện. Giờ em cần phải làm những thủ tục gì với cơ quan thuế Cầu Giấy và Từ Liêm ạ, mong anh chị giúp em với.
Em cảm ơn!

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Re: Ðề: Thủ tục để mở Văn phòng giao dịch

Cty của em giờ cũng đang định chuyển văn phòng làm việc và cũng không muỗn thay đổi đăng ký kinh doanh. Nhưng chuyển từ Mai Dịch - Cầu Giấy sang bên Mỹ Đình - Từ Liêm khác quận, huyện. Giờ em cần phải làm những thủ tục gì với cơ quan thuế Cầu Giấy và Từ Liêm ạ, mong anh chị giúp em với.
Em cảm ơn!
Bạn làm thêm một thao tác mở VPDD Cho cty ở bên Từ Liêm. Nhưng làm như vậy thì bạn cũng cần điền các thông tin mới trên giấy phép bản chính. Đối với thuế hai bên bạn chỉ cần khai báo thêm VPDD của cty.

H

hxu710

Sơ cấp
22/5/11
7
0
0
Phú Thọ

Vậy quyết định mở văn phòng giao dịch chính là phần thay đổi địa chỉ nhận thông báo thuế trên tờ khai điều chỉnh đăng kí thuế đúng không ạ?

T

thuhuong11111111

Sơ cấp
26/8/13
15
1
1
32
Hà Nội

Bạn nào có mẫu đề nghị mở văn phòng giao dịch send t với nhé. THANKS!
Mail : thuhuong@dungcuktc.vn

H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
Cho em hỏi 1 chút
Cty em mở thêm địa điểm kinh doanh (Cùng quận vs trụ sở kinh doanh), nộp mẫu 08 ra Chi cục thuế ngta bảo ko cần, chỉ cần nộp thuế môn bài cho địa điểm mới.
ĐỊa điểm mới này cty em thuê của cá nhân cho thuê, trong hơp đồng ghi rõ cty em nộp thay hết các loại thuế. Như vậy, cty em phải nộp thuế môn bài 2 lần cho địa điểm mới này ạ? (1 khoản nộp cho cty em, 1 khoản nộp hộ cá nhân)
Xin được anh/chị chỉ giúp/.

Thai.Nguyen

Thai.Nguyen

Cao cấp
26/9/15
337
83
28
Thuê của cá nhân (nếu không để kinh doanh) thì làm gì mà làm mẫu 08/MST và cũng không nộp thuế môn bài.
Còn nếu để kinh doanh thì phải làm giấy phép nữa và nộp thuế môn bài

H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
Thuê của cá nhân (nếu không để kinh doanh) thì làm gì mà làm mẫu 08/MST và cũng không nộp thuế môn bài.
Còn nếu để kinh doanh thì phải làm giấy phép nữa và nộp thuế môn bài
CTy em đã đăng ký lại giấy phép kinh doanh rồi. E làm mẫu 08 ra cơ quan thuế bảo thì ko cần nộp mẫu 08 này đâu, chỉ cần nộp thuế môn bài.
Em đang thắc mắc là, Vậy thuế môn bài này em nộp thành 2 lần ạ (vì người cho thuê nhà cũng phải nộp thuế môn bài, và cty em là người nộp hộ). E chưa hiểu chỗ này lắm, mong a giải thích giúp

Thai.Nguyen

Thai.Nguyen

Cao cấp
26/9/15
337
83
28
Mẫu 08 không phải nộp vì Sở kế hoạch đầu tư họ liên kết với cơ quan thuế nên dữ liệu mình thay đổi gì thì Thuế biết rồi,
Còn nộp thuế môn bài thì bên bạn vẫn phải nộp vì đó là phí, thuế dành cho bên bạn (Bên chủ nhà cho thuê cũng phải nộp vì họ cũng kinh doanh)

H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
Mẫu 08 không phải nộp vì Sở kế hoạch đầu tư họ liên kết với cơ quan thuế nên dữ liệu mình thay đổi gì thì Thuế biết rồi,
Còn nộp thuế môn bài thì bên bạn vẫn phải nộp vì đó là phí, thuế dành cho bên bạn (Bên chủ nhà cho thuê cũng phải nộp vì họ cũng kinh doanh
Vậy là vẫn nộp 2 lần như em nói đúng ko ạ. E cũng hiểu như thế mà Sếp chỉ hiểu là bên mình phải đóng ( không có cái khoản đóng hộ chủ nhà nữa)

Thai.Nguyen

Thai.Nguyen

Cao cấp
26/9/15
337
83
28
Bên nào kinh doanh cũng phải đóng thuế Môn bài
- Mình đóng là cho mình
- Bên chủ nhà cho thuê cũng đóng là cho chủ nhà nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA