Chọn big 4 nào để gắn bó lâu dài

• Thread starter baolongbalo
  • Ngày gửi
B

baolongbalo

Sơ cấp
19/5/14
6
0
0
33
tp.HCM
Chào cả nhà, chắc có lẽ đây là câu hỏi mà nhiều bạn hiện nay cũng phân vân giống mình vậy.
Mình xin đi thẳng vào vấn đề là mình đi làm được 1 năm rồi và năm trước fail cả 4 big nên năm nay thi lại với hy vọng sẽ được làm việc trong môi trường của big, và hiện giờ mình đang cân nhắc không biết nên chọn big nào? Vừa qua đã qua final interview rồi nên cảm thấy sẽ có cơ hội, mong các anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình về môi trường thực sự khi làm việc, nghề này thì chắc chắn là cực và áp lực nhiều rồi và mình muốn gắn bó dài lâu với lựa chọn lần này, ko muốn chuyển công ty nữa nên mình muốn tìm được lựa chọn tốt nhất cho mình.
Vấn đề là mình muốn hỏi big nào sẽ tạo cho môi trường tốt nhất để phát triển dài lâu trong tương lai, qua tìm hiểu thì mình thấy trên 1 vài diễn đàn khác có nhiều luồng ý kiến trái chiều quá.
Mong sẽ có tiền bối đến chỉ giáo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Mỗi Big đều có 1 điểm mạnh và điểm yếu, tuy nhiên mình chỉ khuyến cáo bạn nên né KPMG ra vì:
- Trụ sở đã chuyển sang quận 7, đi làm sẽ cực hơn.
- Policy ở đây là tệ nhất so với các Big còn lại.
(nguồn tin từ những đứa bn of mình đang làm trong các Big, có thể không chính xác)

Nếu gọi là gắn bó lâu dài thì Big4 không phải là 1 nơi lý tưởng, vì mức độ thay máu ở đây diễn ra khá thường xuyên (1 năm 2 lần: intership và fresh). Họ tuyển dụng rầm rồ và nhiều thế vì các staff từ 2-3 năm sẽ nhảy khỏi cty :D

Nhưng nếu bạn muốn rèn luyện về khả năng làm việc, kiến thức chuyên ngành, trình độ tiếng Anh và có 1 background đẹp thì đây là 1 lựa chọn tốt.

B

baolongbalo

Sơ cấp
19/5/14
6
0
0
33
tp.HCM
Ðề: Chọn big 4 nào để gắn bó lâu dài

Cảm ơn anh bạn nhiều nhé, vậy 3 big còn lại ở đâu cũng vậy à? Mình thuộc dạng không thích gì gò bó, thoải mái làm việc mà vẫn có cơ hội thăng tiến :D hơi lý tưởng nhỉ
Vì mình thấy là mới tuyển nhân viên thôi là đã cạnh tranh như vậy rồi, khi vào làm thì cạnh tranh thế nào nữa :'(
Có ai cho mình thêm ý kiến về big còn lại với
Thank all!

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Trừ KPMG ra thấy nhiều người kêu rồi, còn lại thấy PWC có vẻ có giá trị nhất thì phải, tại thấy ít người vào được đây, :D. Deloite với E&Y thì chắc là như nhau.

B

baolongbalo

Sơ cấp
19/5/14
6
0
0
33
tp.HCM

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ, mình vừa nhận được offer của EY và Deloitte rồi :)
Không phải là mình khoe khoang gì cả, vì muốn tìm được nơi lý tưởng cho sự nghiệp nên mong các bạn góp ý thêm cho mình với, 2 big này thấy có vẻ ngang nhau, có người thì khuyên mình EY vì ở Bitexco mà :D với lại KH lớn thôi, có người thì kêu mình Deloitte sẽ tốt hơn vì môi trường thân thiện, dễ phát triển
Anh chị nào có kinh nghiệm nào gì thì giúp em với ạ, em cảm ơn ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA