Các giấy tờ cần phải nộp cho phòng lao động?

• Thread starter Thanh Nhut
  • Ngày gửi
T

Thanh Nhut

Guest
12/3/14
32
2
8
Tien Giang
Theo quy định mới thì mình không cần phải đăng ký thang bảng lương với phòng lao động. Vậy các anh/chị và mọi người cho mình hỏi ngoài thang bảng lương mình có cần nộp gì cho phòng lao động ko?. Do cty mình mới thành lập nên không rành lắm về vấn đề lao động tiền lương, mong mọi người giúp đỡ. Chân thành cảm ơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Ðề: Các giấy tờ cần phải nộp cho phòng lao động?

Chào bạn,
Theo quy định mới thì mình không cần phải đăng ký thang bảng lương với phòng lao động. Vậy các anh/chị và mọi người cho mình hỏi ngoài thang bảng lương mình có cần nộp gì cho phòng lao động ko?. Do cty mình mới thành lập nên không rành lắm về vấn đề lao động tiền lương, mong mọi người giúp đỡ. Chân thành cảm ơn.
Cái giấy tờ cần nộp cho Phòng lao động như sau:
- Nội qui lao động hoặc thảo ước lao động
- Báo cáo tình hình sử dụng lao động

Good luck

P/S: lần sau bạn đăng bài với tiêu đề cụ thể và đúng chuyên mục nhé. Mình đã sửa tên bài & di chuyển đến đúng chuyên mục giúp bạn. Bài đăng không đúng theo nội qui sẽ bị xóa mà không cần báo trước nhé.

T

Thanh Nhut

Guest
12/3/14
32
2
8
Tien Giang

The Hoang cam on ban.

T

Thanh Nhut

Guest
12/3/14
32
2
8
Tien Giang

Z minh phải nộp phòng lao động huyện hay Sở lao động tỉnh z ban./

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

Em cũng hóng chủ đề này vì cty mới thành lập nên chưa làm cái gì liên quan tới lao động cả

N

nghiaketoan14

Guest
28/2/14
24
1
3
34
Hà Nội

Công ty moi thanh lap ko dang ky thang lương bảng lương với phòng LĐ TBXH có sao ko? mình thấy nhiều công ty cũng ko đăng ký, và khi có sự thay đổi nhân sự hoặc bảng lương cũng ko đăng ký nốt

R

rubytrang1

Sơ cấp
7/3/11
37
0
6
Phú Thọ

Chào bạn,

Cái giấy tờ cần nộp cho Phòng lao động như sau:
- Nội qui lao động hoặc thảo ước lao động
- Báo cáo tình hình sử dụng lao động

Good luck

P/S: lần sau bạn đăng bài với tiêu đề cụ thể và đúng chuyên mục nhé. Mình đã sửa tên bài & di chuyển đến đúng chuyên mục giúp bạn. Bài đăng không đúng theo nội qui sẽ bị xóa mà không cần báo trước nhé.
Cty e thành lập năm 2013,mà cty chỉ có 03 người thôi, giờ mới làm bảo hiểm cho 3 người, vậy thì có phải nộp thỏa ước lao động, thang bảng lương hay báo cáo tình hình sử dụng lao động ko anh? E lên cơ quan bảo hiểm đăng ký, họ không nói gì đến thang bảng lương cả. Anh trả lời giúp em nhé, em cảm ơn.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Chào bạn,
Cty e thành lập năm 2013,mà cty chỉ có 03 người thôi, giờ mới làm bảo hiểm cho 3 người, vậy thì có phải nộp thỏa ước lao động, thang bảng lương hay báo cáo tình hình sử dụng lao động ko anh? E lên cơ quan bảo hiểm đăng ký, họ không nói gì đến thang bảng lương cả. Anh trả lời giúp em nhé, em cảm ơn.

Trước đây khi làm thủ tục đóng bảo hiểm thì họ yêu cầu phải kèm theo thang bảng lương/thỏa ước lao động, nhưng bây giờ thì không cần nữa.
Cơ quan bảo hiểm và cơ quan quản lý lao động là 2 cơ quan khác nhau. Mặc dù cơ quan Bảo hiểm không cần thang bảng lương nhưng đó không có nghĩa là không cần phải làm để nộp cho bên lao động nhé bạn.
Good luck

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Cả nhà cho em hỏi là tháng tới này cty e có đăng ký BH cho em nghĩa là báo tăng lđ, thì e cần làm những giấy tờ gì nộp cho Cơ quan BH và Phòng LĐ ạ. Em xin cảm ơn.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

Các bạn phải nộp đăng ký thang bảng lương, thỏa ước LĐ tập thể, nội quy Công ty cho phòng LĐTBXH Quận/Huyện, các bạn ko tuân thủ thì sau này có bị thanh, kiểm tra liên nghành là vỡ trận nhé.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Các anh chị cho em hỏi cty đã đóng BH từ năm 21012 nhưng ko làm giấy tờ gì với phòng lđ thì có sao không ạ. Có anh chị nào biết chỉ giúp em với. Em cảm ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA